ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 22521
ตอบกลับ: 103

ป่วยรักษาไม่หาย ขอคำแนะนำทุกท่านหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ผม ภคกร อยู่อยุธยาครับ ผมป่วยมาสามปีกว่ารักษามาหลายที่แล้วแต่ยังไม่หาย ผมรู้สึกยินดีกับคนที่ป่วยทุกคน ที่ไปหาหมอ แล้วเขารู้ว่าป่วยเขาเป็นอะไร ได้รับการรักษาอย่างถูกต้องถูกโรค แต่สำหรัับผมหมอบอกไม่เป็นไร ไม่ป่วย เสียเงินค่าตรวจครั้งละหมื่นสองก็เสียมาแล้ว ผมท้อจังครับ คงเป็นวิบากกรรมที่ต้องชดใช้ ผมได้สัมผัสเรื่องราวของหลวงปู่ ผมศรัทธามาก ท่านมีบารมีมากและในกาลข้างหน้าท่านจะพาลูกหลานทั้งหลายพ้นห้วงความทุกข์ไปกับท่าน ผมจึงจะขอบารมีท่านสงเคราะห์ ผมจะบูชาดวงตราอาถรรพ์ทุกท่านว่าเหมาะไหม หรือจะบูชาอะไรดี แล้วดวงตราอาถรรพ์ มีกี่รุ่น ทันท่านสร้างหรือเปล่า ผมศิษย์ใหม่ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
โพสต์ 2014-10-2 10:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
http://baanjompra.com/webboard/f ... 5%E0%B8%A3%E0%B8%B2

อนุญาติตอบกว้างๆ ครับ รอพี่ๆ ที่มีความรู้ลึกๆ มาตอบอีกที

ต้องบอกก่อนว่า เรื่องบางเรื่อง มันขึ้นอยู่กับบุพกรรมต่างๆ ด้วย

ส่วนเรื่องดวงตราอาถรรพ์ชัยมหานาถ สิ่งนี้เป็นวัถตุมงคลรุ่นนึง ที่มีความพิเศษ เอกลักษณ์ และอิทธิคุณเด่นชัดมากๆ หลวงปู่ท่านทำพิธีเสกบนเขาพนมรุ้งมังครับ ถ้าจำไม่ผิด มวลสารวิเศษมากมาย ท่านตั้งใจสร้างอย่างพิถีพิถัน รุ่นนี้ทันหลวงปู่ มีทั้งแบบฝังตะกรุด ที่ราคาสูงมาก กับแบบเนื้อธรรมดา (ที่เหล่าศิษย์ พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ธรรมดาที่ไม่ธรรมดา) มีสามสี คือ ขาว แดง และดำ ที่ยังพอเช่าหาได้

หาอ่านข้อมูลเพิ่มจาก link ที่ให้ด้านบนครับ

ส่วนอีกชิ้นที่อยากให้ลองคือ พระกริ่งศรีราชาเวทย์ครับ
โพสต์ 2014-10-2 11:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมๆๆๆ
โพสต์ 2014-10-2 12:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองโทรศัพท์ไปขอยาจินดามณี ที่อาจารย์ทำน่ะครับ
....โทรขอกับพี่จ๊อน่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 13:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณน้ำใจทุกท่านมากครับ
โพสต์ 2014-10-2 13:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดวงตราอาถรรพ์ฯ มีคุณอนันต์
ในเรื่องบรรเทาโรคภัย ยิ่งนัก
หาก ลองน้อมจิตแห่งศรัทธาเชื่อดูจะเห็นผลได้อย่างปฎิหาริย์
และขอแนะนำ เหรียญปู่ศรีสุทธรรม หลังสระอโนดาต
ไปอธิฐานทำน้ำมนต์ใช้ควบคู่กันด้วยครับ

แต่หากเป็นกรรมเก่าก็ต้องยอมชดใช้อย่างยินดี
และหมั่นทำบุญอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรมากๆเลยครับ
เรื่องราวร้ายๆถึงจะบรรเทาลง และผ่านพ้นไป

ปล. ขออนุญาติถามหน่อยครับว่าใช่อาการปวดถึงกระดูกมั้ยครับ ??

เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 14:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 13:45
ดวงตราอาถรรพ์ฯ มีคุณอนันต์
ในเรื่องบรรเทาโรคภัย ยิ่ ...

ขอบคุณคำแนะนำครับ ส่วนเรื่องปวดไม่ปวดถึงกระดูกแต่ปวดหลัง บ่าไหล่ ต้นคอมากครับ
โพสต์ 2014-10-2 14:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ภคกร ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 14:11
ขอบคุณคำแนะนำครับ ส่วนเรื่องปวดไม่ปวดถึงกระดูกแต่ ...

ขอโทษนะครับ ทำงานออฟฟิตหรืองานที่ต้องนั่งนานๆ หรือป่าวครับ
โพสต์ 2014-10-2 14:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอแนะนำอย่างนี้ครับ ถ้าเชื่อมั่นและศรัทธา เข้ามากราบหลวงปู่และปรึกษาอาจารย์สรายุทธที่สำนักครับ ถ้าหมอทางโลกช่วยไม่ได้ และเชื่อทางนี้ ก็มาลองกันซักตั้งครับ หลวงปู่และอาจารย์มีเมตตาและช่วยเหลือคนจริง และถ้าเป็นชาวพุทธ ก็อย่าลืมเรื่องของกรรมด้วยนะครับ ทุกอย่างเป็นเช่นนั้นเอง
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 16:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 14:14
ขอโทษนะครับ ทำงานออฟฟิตหรืองานที่ต้องนั่งนานๆ หรือ ...

ผมทำงานอิสระ ไม่ได้นั่งอยู่ในอิริยาบทเดิมนานๆครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้