ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ป่วยรักษาไม่หาย ขอคำแนะนำทุกท่านหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
ตถตา ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 23:02
ยินดีด้วยและขอให้หายเร็วๆครับ สิ่งที่คุณภคกรเล่าม ...

ขอบคุณครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-10 06:43
ยินดีด้วยครับ ดีแล้ว ทำปัจจุบันให้ดีครับ อดีตชาติเ ...

ขอลคุณครับ
ศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ คนในครอบครัวผมหมอบอกว่าโอกาสรอดแค่ 10-20% ยังผ่านมาแล้ว เกิดสิ่งอัศจรรย์มากมาย ตอนนี้คนในครอบครัวท่านนั้นแข็งแรงดีอย่างไม่น่าเชื่อ สู้ๆนะครับ
assava ตอบกลับเมื่อ 2015-4-10 13:12
ศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ คนในครอบครัวผมหมอบอกว่าโอกาส ...

ขอบคุณครับ
ภคกรณ์ ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 20:48
ผมภคกรครับ ไปให้อาจารย์ช่วยและรดน้ำมนต์ครบ7ครั้งแล้ ...

กำลังใจที่มีขอมอบให้

หายเร็วไวเหมือนมีปาฏิหารย์

สุขภาพดีแข็งแรงกว่าวันวาน
แช่มชื่นบานเร็วไวในคืนวัน

assava ตอบกลับเมื่อ 2015-4-10 13:12
ศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ คนในครอบครัวผมหมอบอกว่าโอกาส ...

ดีใจด้วยครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-4-11 07:08
กำลังใจที่มีขอมอบให้

หายเร็วไวเหมือนมีปาฏิหารย์

ขอบคุณครับ
โรคภัยไข้เจ็บจงหายไปค่ะคุณเดี่ยว  เป็นกำลังใจให้ครอบครัวคุณพบเจอแต่สิ่งดีๆค่ะ
ขอให้หายเป็นปกติโดยไวครับ ขอให้ได้ประสบแต่สิ่งดีๆครับ ด้วยบารมีแห่งครูบาอาจารย์
ภคกรณ์ ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 20:48
ผมภคกรครับ ไปให้อาจารย์ช่วยและรดน้ำมนต์ครบ7ครั้งแล้ ...

ผมภคกรครับ ไปให้อาจารย์ช่วยและรดน้ำมนต์ครบ7ครั้งแล้ว

ตอนนี้ผมค่อยๆดีขึ้นแล้วครับ

ผมเลยจะขอเล่าประสบการณ์กับความรู้สึกที่เกิดขึ้นครับ

ครั้งแรกที่เจออาจารย์ๆให้รดน้ำมนต์เลย หากางเกงให้เปลี่ยนเลย

และบอกว่าให้มาให้ครบเจ็ดครั้ง

ผมถามพี่จ็อว่ามีค่าครูค่าพิธีเท่าไหร่

พี่จ็อตอบว่าไม่เสียค่ะคนมีความทุกข์มาช่วยอย่างเดียว

ผมก็เกรงใจมากๆ อาจารย์ท่านก็ช่วยด้วยความเต็มใจและเมตตา

คอยไต่ถามสารทุกข์สุขดิบผมตลอด เรื่องกรรมของผมนี่ เรื่องใหญ่นะครับ

มาทั้งคุณไสยมาทั้งเจ้ากรรมนายเวร บางทีมีคนเห็นว่าขี่คอผมอยู่

บางทีผมได้ยินเสียงว่า....กูทวงมึงแน่

แต่อาจารย์ก็ช่วยแม้ตัวท่านเองจะตกเป็นเป้าหมายด้วยต้องเสี่ยงด้วย

แต่ท่านก็ช่วยเต็มที่ และยังให้พระ น้ำมนต์ ยาจินดามณีและให้อีกหลายๆอย่าง

ผมจำไม่หมดแถมยังให้ลูกผมกับแฟนผมอีกฝากไปให้ญาติอีก

ของที่ให้มาผมดูในเว็บแล้ว มีราคาตั้งไว้ แต่อาจารย์ให้อย่างเดียวเลย เงินก็ไม่เอา

เรียกว่าช่วยทั้งภายนอกทั้งภายใน ผมกราบขอบคุณอาจารย์และพี่จ็อมากๆครับ

ที่ช่วยผม ทุกวันนี้ผมทำทานศีลภาวนาตลอด

ขอให้อาจารย์ พี่จ๊อ พี่ทัช พี่น้องในสำนักที่ช่วยปั้นยาและทุกๆคนในสำนัก

มีความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

....ภคกร....

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้