ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ป่วยรักษาไม่หาย ขอคำแนะนำทุกท่านหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
ภคกร ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 16:02
ผมทำงานอิสระ ไม่ได้นั่งอยู่ในอิริยาบทเดิมนานๆครับ ...

อ่า งั้นคงต้องลองตามพี่ๆ น้องๆ ว่าครับ
ขอบารมีหลวงปู่และครูบาอาจารย์ รวมถึงองค์พ่อศรีราชาเวทย์ ช่วยให้หายไวๆ ครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 16:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตถตา ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 14:45
ขอแนะนำอย่างนี้ครับ ถ้าเชื่อมั่นและศรัทธา เข้ามากรา ...

ขอบคุณครับทุกวันนี้ผมทำบุญไหว้พระ นั่งสมาธิตลอดครับ อาทิตย์ที่แล้วพึ่งไปกราบหลวงปู่ผาดมาแล้วร่วมสร้างปราสาทกับท่าน แต่ไม่ได้ไปวัดตาอีเพราะยังไม่รู้จักหลวงปู่ ไปกรรมฐานกับหลวงพ่อจรัญมาแล้ว พระป่าสายหลวงปู่มั่นก็ไปบ่อยครับ ส่งบุญให้เจ้ากรรมนายเวรตลอดยอมรับกับสิ่งที่เราทำไว้ ร่างกายก็ดีขึ้นครับแต่ยังไม่หายสนิท  แล้วสำนักอาจาร์ยสรายุทธอยู่ที่ไหนครับ จะติดต่ออาจาร์ยยังไงครับ
ขอแนะนำตามความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
พี่ทำบุญไหว้พระนั่งสมาธิอยู่แล้วลองหาเวลาเข้ามาสำนักพูดคุยกับอาจารย์สรายุทธ ก็น่าจะดีนะครับ ผมว่าจากอยุธยาก็ไม่ไกลเท่าไร? ลองโทรสอบถามเส้นทางดูก่อนก็ได้ ...
ส่วนเรื่องอาการต่างๆที่เป็นถ้ามองทางโลกอาจเกิดจากโรคภัยแต่ถ้ามองทางธรรมอาจเป็นกรรมเก่า
กรรมเก่าไม่อาจลบล้างได้แต่อาจบรรเทาให้เบาบางได้จากการสร้างบุญกุศลและอุทิศส่วนบุญให้เจ้ากรรมนายเวร เรื่องบางเรื่องบางครั้งแค่มีผู้รู้แนะนำหรือชี้แนะหนักก็กลับเป็นเบาได้...
ปล. ตามพี่ๆกระทู้บนแนะนำลองเข้ามาสำนักขอบรามีหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ และครูบอาจารย์ต่างๆในสำนักดู นะครับ ...ลูกอมจินดามณี อาจารย์ท่านทำไว้แจกก็เพื่อการนี้เช่นกัน
หายไวๆๆน่ะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2014-10-3 09:43

อยู่ซอยสวนผัก 32 ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ คับ มีเวลาลองมาปรึกษาดู อาจจะต้องรดน้ำมนต์ และทานยาจินดามณี ที่ท่านอาจารย์ทำให้ แต่ถ้าเลือกบูชาวัตถุมงคล พี่แนะนำ ดวงตาอาถรรพ์  รูปหล่อองค์พ่อชัยวรมัน. พระกริ่งศรีราชาเวทย์  เหรีญองค์พ่อปู่ศรีสุธรรมหลังสระอโนดาทคับ วัตถุมงคลเหล่านี้ให้ผลทางรักษาได้ดีคับ ลองศึกษาในกระทู้ดูได้นะคับ. ขอให้หายป่วยไวๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-3 11:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคำแนะนำทุกท่านมากๆเลยครับและยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
ดวงตราอาถรรพ์ พระกริ่งศรีราชาเวท เหรียญเสด็จปู่ศรีสุทธรรมนาคราชหลังสระอโนดาต ยาจินดามณี
บุญรักษาค่ะ คุณภคกร
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 08:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
เยี่ยมๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้