ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ป่วยรักษาไม่หาย ขอคำแนะนำทุกท่านหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 00:59
สวดบทนี้หลังจากสวดมนต์หรือก่อนนอนกันครับ

กายะกัมมั ...

อนุโมทนาครับพี่ทิม
ขอให้หายไวๆนะครับ
ขอให้หายป่วยโดยไวครับ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-9 21:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคนครับ เดี๋ยวผมจะไปรดน้ำมนต์ครั้งที่5ครับ
ภคกร ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 21:04
ขอบคุณทุกๆคนครับ เดี๋ยวผมจะไปรดน้ำมนต์ครั้งที่5ครับ ...

ดีครับ ยินดีด้วย
ผมภคกรครับ ไปให้อาจารย์ช่วยและรดน้ำมนต์ครบ7ครั้งแล้ว ตอนนี้ผมค่อยๆดีขึ้นแล้วครับ ผมเลยจะขอเล่าประสบการณ์กับความรู้สึกที่เกิดขึ้นครับ ครั้งแรกที่เจออาจารย์ๆให้รดน้ำมนต์เลย หากางเกงให้เปลี่ยนเลย และบอกว่าให้มาให้ครบเจ็ดครั้ง ผมถามพี่จ็อว่ามีค่าครูค่าพิธีเท่าไหร่ พี่จ็อตอบว่าไม่เสียค่ะคนมีความทุกข์มาช่วยอย่างเดียว ผมก็เกรงใจมากๆ อาจารย์ท่านก็ช่วยด้วยความเต็มใจและเมตตา คอยไต่ถามสารทุกข์สุขดิบผมตลอด เรื่องกรรมของผมนี่ เรื่องใหญ่นะครับ มาทั้งคุณไสยมาทั้งเจ้ากรรมนายเวร บางทีมีคนเห็นว่าขี่คอผมอยู่ บางทีผมได้ยินเสียงว่ากูทวงมึงแน่ แต่อาจารย์ก็ช่วยแม้ตัวท่านเองจะตกเป็นเป้าหมายด้วยต้องเสี่ยงด้วย แต่ท่านก็ช่วยเต็มที่ และยังให้พระ น้ำมนต์ ยาจินดามณีและให้อีกหลายๆอย่างผมจำไม่หมดแถมยังให้ลูกผมกับแฟนผมอีกฝากไปให้ญาติอีก ของที่ให้มาผมดูในเว็บแล้ว มีราคาตั้งไว้ แต่อาจารย์ให้อย่างเดียวเลย เงินก็ไม่เอา เรียกว่าช่วยทั้งภายนอกทั้งภายใน ผมกราบขอบคุณอาจารย์และพี่จ็อมากๆครับ ที่ช่วยผม ทุกวันนี้ผมทำทานศีลภาวนาตลอด ขอให้อาจารย์ พี่จ็อ พี่ทัศ พี่น้องในสำนักที่ช่วยปั้นยาและทุกๆคนในสำนัก มีความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
ภคกรณ์ ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 20:48
ผมภคกรครับ ไปให้อาจารย์ช่วยและรดน้ำมนต์ครบ7ครั้งแล้ ...

ยินดีด้วยและขอให้หายเร็วๆครับ สิ่งที่คุณภคกรเล่ามาเป็นสิ่งที่ทุกคนที่มาสำนักรู้ดีครับ สำหรับผมแล้ว อาจารย์สรายุทธของจริงครับ ต้องมาสัมผัสด้วยตัวเองถึงจะรู้
ตถตา ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 23:02
ยินดีด้วยและขอให้หายเร็วๆครับ สิ่งที่คุณภคกรเล่าม ...

ขอเพิ่มเติมครับ ด้วยบารมีของหลวงปู่ชื่นและองค์พ่อชัยวรมันด้วยครับ ศรัทธามี คิดดี ทำดี ปฏิหารย์ย่อมเกิดได้
ภคกรณ์ ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 20:48
ผมภคกรครับ ไปให้อาจารย์ช่วยและรดน้ำมนต์ครบ7ครั้งแล้ ...

ยินดีด้วยครับ ดีแล้ว ทำปัจจุบันให้ดีครับ อดีตชาติเป็นอย่างไรเราแก้ไขไม่ได้

อาจารย์ท่านช่วยเต็มที่ก็ด้วยความเมตตาล้วนๆ ยืนยันอีกเสียง สาธุ

ยินดีด้วยครับ สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้