ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ป่วยรักษาไม่หาย ขอคำแนะนำทุกท่านหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
ภคกร ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 16:21
อาการผมยังทรงตัวครับเวลาอาการกำเริบมันเหมือนไม่มี ...

ขอให้หายไวๆๆน่ะครับ
เป็นกำลังใจครับ
ได้ข่าวมาว่า..หลังจากมามาอาบน้ำมนต์อาการดีขึ้น

ถึงจะอาการดีขึ้นอย่างไร ก็ต้อง..

อาบน้ำมนต์ให้ครบ 7 ครั้งนะครับ คุณเดี่ยว
จงทำตามที่อาจารยืแนะนำอาบให้ครบ 7 ครั้งเป้นดีที่สุดเชื่อผม...
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-22 18:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านครับ ผมจะพยายามไปให้ครบ
ดีครับ ขอให้เชื่ออาจารย์ครับ ของพวกนี้ท่านมีเหตุผลเสมอ
ทราบข่าวว่าอาการดีขึ้น แต่ก็อยากให่มาอาบน้ำมนต์ให้ครบ7ครั้งค่ะ
ขอให้หายไวๆครับ...เรื่องกรรมก็อาจเป็นผลอย่างหนึ่งก็ได้ ให้ถวายสังฆทานยา(เถสัช)ดูครับ ปล่อยปลาที่เขาจะฆ่า(ในตลาด)บ่อยๆ ด้วยก็ดี ให้ให้ชีวิตยอมได้ชีวิต ให้สุขภาพย่อมได้สุขภาพครับ คำพระท่านว่าไว้
ผมเคยได้ยินเรื่องกรรมมาเหมือนกัน....ขอเล่าเป็นข้อคิดครับ (เรื่องจริง) มีผู้ชายคนหนึ่ง ตอนเด็ก เขาเห็นแมวขโมยปลาที่ตากแดดไว้ เขให้ไม้ขว้างไล่แมว ไม้ถูกแมวขาหัก เขาโตมาก็ได้ทำงานเป็นข้าราชการ(ครู) อยู่มาวันหนึ่ง เขาถูกรถชน สะเบ้าที่สะโพกหลุด ทำให้เขเป็นคนพิการ เดินขาข้างหนึ่งไม่ปกติ เขารักษาตัวมาทั้งหมอปัจจุบันและหมอโบราณ รวมทั้งหมอเวทย์หลายคนก็รักษาไม่หาย เขาพิการมา 10 ปี วันหนึ่งใกล้หมดกรรม เขาพบคุณยายท่านหนึ่งซึ่งเป็นผู้มีความรู้ด้านการนวดและมีญาณสมาธิสูง คุณยายถามเขว่า คุณเคยทำกรรมกับแมวหรือไม่ เขานึกได้ คุณยายให้เขาไปถือศ๊ล 15 วันแล้วจะรักษาให้ เขาทำตาม ครบ 15 วัน เขากลับมาพบคุณยาย คุณยายได้ทำพิธียกบุญให้แมวเพื่อขออโหสิกรรมกับแมว และบอกเขาว่า ถ้าบุญที่เขาทำเพียงพอ แมวตัวนั้นก็จะอโหสิกรรมให้เขาจะรักษาตัวได้ หลังเสร็จพิธี คุณยายท่านนั้น ได้ทำการนวดรักษาให้เขา 7-6 ครับ ปรากฎเขาเดินได้ปกติ คุณยายสอนเขาว่า แมว หมา ลิง อย่าไปทำร้ายมันนะ สัตว์พวกนี้มันใช่กรรมเร็วมาก ปัจจุบันเขาแต่งงาน มีลูก 2 คน และมีฐานะรำรวย เขาเชื่อเรื่องผลกรรมและมั่นทำบุญ เพราะเขาเจอมากับตัวเอง ......ข้าราชการท่านนี้ผมรู้จักและคุณยายที่รักษาท่านเสียชีวิตแล้วปี 2540 ....ขอบคุณครับ
สาธุครับ
ขอให้หายเร็วๆๆน่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้