ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ป่วยรักษาไม่หาย ขอคำแนะนำทุกท่านหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-10 06:57
อาการล่าสุดเป็นไงบ้างครับ อย่าลืมเข้ามาอาบน้ำมนต์ใ ...

ตามนั้นครับ

ถึงจะหาดีแล้วแต่ต้องอาบน้ำมนต์ให้ครบ 7 ครั้ง

ขอแนะนำตามนี้ครับ
อาจารย์ท่านมีเหตุผลเป็นแน่
ยังเหลืออีก 4 ครั้งนะครับ รีบหาเวลามาอาบครับ ขอให้หายไวๆครับ
อีกสี่ครั้งก็จะหมดแล้ว ดีใจด้วยครับ หายไวๆ
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-2 16:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
ให้เชื่อท่านอาจารย์ครับ ท่านต้องมีเหตุผลที่ให้อาบน้ำมนต์ทั้งหมด 7 ครั้ง บางคนที่มาหาอาจารย์ให้ช่วยรักษา เป็นหนักมากจนถึงต้องมานอนที่สำนักเป็นอาทิตย์เลยทีเดียว ล่าสุดท่านก็เพิ่งช่วยคนคนนึง จากที่โอกาสเป็น 0 หมอบอกให้ถอดเครื่องหายใจแล้ว กลับมามีโอกาสในการรักษาจนหมอยังงงว่าเป็นไปได้ยังไง นอกจากท่านจะช่วยด้วยตัวท่านเองแล้ว ท่านยังขอให้ครูบาอาจารย์ช่วยอีกแรงด้วย ท่านช่วยเต็มที่แบบสุดกำลังจริงๆครับ
ตามนั้น เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-2 17:07
ให้เชื่อท่านอาจารย์ครับ ท่านต้องมีเหตุผลที่ให้อาบน ...

สงสารอาจารย์ รับฟังมาว่า อาจารย์ต้องรับไปครึ่งนึงเลย
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-12-2 19:24
สงสารอาจารย์ รับฟังมาว่า อาจารย์ต้องรับไปครึ่งนึงเ ...

ท่านช่วยก็เพราะเมตตาลูกศิษย์ครับ
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-12-2 19:24
สงสารอาจารย์ รับฟังมาว่า อาจารย์ต้องรับไปครึ่งนึงเ ...

ก็ต้องไม่ทำให้ท่านเหนื่อยเปล่าคีับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้