ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 39395
ตอบกลับ: 143

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

ช่วงนี้มีกุมาร ที่อ้างว่าเป็นรุ่นกุมารลูกแก้ว
ใครพบเห็นควรหลีกเลี่ยงให้ไกล

ดูไม่ยากมาก แต่อย่าเผลอใจนะคร๊าบบ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2015-8-13 11:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
        อยากให้ใช้วิจารณญานให้ดีๆ   พระเครื่องหลวงปู่แต่ละรุ่นทำออกมาน้อยมากๆ  ด้วยชื่อเสียงในวัตถุมงคล
ของท่านในขณะนี้  ทำไมยังมีของออกมาให้บูชาไม่ยอมหมดสักที

และช่วงนี้  ก็ยังมีพระขุนแผนหลวงปู่ชื่น  ที่สร้างโดยเจ้าโอวาสคนก่อน  (มิใช่องค์ปัจจุบันคือ  หลวงพี่องุ่น  นะครับ) นำมากดเมื่อปี51-52 ออกมาในนามของวัดและชื่อหลวงปู่  แล้วมาโฆษณาหลอกว่า  เจอในอุโบสถเก่า  หลวงปู่ท่านใส่กรุทิ้งไว้มาอีก  (พระจับยัดเอง  ตามรูปที่ลงไว้ให้เลยครับ)   ผมยังจำได้ว่ารุ่นนี้เพิ่งออกมา  ไม่กี่ปีเอง  มาบอกหลวงปู่ทำไว้ตั้งแต่ปี 42 เอามาแจกให้ผมๆยังไม่เอาเลย  ตอนนี้เจ้าอาวาสคนนี้  หนีออกจากวัดไปแล้ว  ได้่ข่าวว่าชาวบ้านขับไล่ไป  ไม่รู้เรื่องจริงหรือเท็จยังไงก็ฟังๆไว้   ตอนนี้หลวงพี่องุ่น  ศิษย์หลวงปู่ผาด  เข้ามาดูแลแทน  หลวงพี่เจอบ๊อกกดพิมท์รุ่นนี้ยังใหม่ๆ  เลยนำบ๊อคหน้า  มากดพิมท์เป็นพระหลวงปู่ผาดซะเลย

ใครไปหลงเชื่อนิยายหลอกลวง  ก็ตามใจ  แต่ใช้ไม่ได้ผลอย่ามาว่าหลวงปู่ไม่ดีไม่ได้   
    แล้วก็ยังพวกเซียนพระในพื้นที่   ยันไปถึงนางรอง   มันหาพระแท้ๆของหลวงปู่ไม่ได้  ก็จับยัดว่าเป็นของหลวงปู่ชื่น  ทำกันเป็นหมู่คณะ  หนำซ้ำยังมั่วจัดประกวดให้พระตัวเองเข้าระบบ  เป็นแท้อีก  พักพวกกันทั้งนั้นเลยที่ทำ     ใครมีพระขุนแผนพวกนี้ลองไปให้    เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันดูได้   ไอ้อาถรรพณื 38 เนี้ย  !!!

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2015-7-16 22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของพวกนี้ เข้าไปที่วัดก็หาไม่เจอหรอกครับ
เพราะมันมีอยู่ตามแผงพระ   

ในวัดก็จะมีแต่ของวัดสร้าง ออกในนามวัด ไม่ใช่ออกในนามหลวงปู่ชื่น

ผงเก่าหลวงปู่ชื่น จะหาจากไหนกันละครับ ขุดใต้กุฏิของหลวงปู่ชื่นเหรอครับ

จะเช่าพระหรือเครื่องรางสมัยนี้ อย่ามัวแต่หาของยุคต้น ยุคแรกเลยครับ ไหนจะราคาแพง ไหนจะยัด จะปลอม

พอเราไปเจอ ของราคาถูก ก็หลอกตัวเองว่า สงสัยเราจะมีบุญหรือไม่ก็หลวงปู่เมตตาเราแล้วถึงได้มีโอกาสได้บูชา ของดีราคาถูก ....  บอกได้เลยว่า ส่วนน้อยมาก ที่จะได้แบบนี้

สมัยผมเล่นพระ เล่นเครื่องรางใหม่ๆ ผมชอบอ่านจาก นิยายที่ เค้าแต่ง ว่าเด่นอย่างงั้น มีประสพการณ์ เป็นรุ่นแรก รุ่น 1 บลาๆ มีพระเกจิเสกกี่องค์ พิธีที่ไหนบ้าง ถ้ามีโอกาสก็จะไปเช่าที่หน้างานเลย   แต่ถ้าเป็นยุคต้น หรือของเก่าๆ ราคาสูงๆ นี้ผมผ่านครับ บอกตัวเองเสมอว่า เสี่ยงโดนยัด โดนต้ม สูงมาก  

เพราะประสพการณ์สอนมาแล้ว ว่า ของหลักร้อย อิทธิคุณ หลักล้าน ก็มีจริง

เงินเราของแท้ ต้องได้พระแท้ ครับ

แสดงความคิดเห็น

สนับสนุนความคิดนี้ครับ ของหลักร้อย อิทธิคุณ หลักล้าน  โพสต์ 2015-7-17 14:33
โพสต์ 2014-7-20 22:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาเสริมความคิดเห็น
ส่วนตัวนะครับ ...คนทำของปลอมออกมาเพราะว่า วัตถุมงคลของหลวงปู่มีจัดสร้างน้อยทำให้ผู้ที่ได้เห็นได้สัมผัสของแท้มีน้อยนี่คือจุดที่ผู้ที่ทำปลอมออกมานำไปใช้เพราะผู้ที่ต้องการาวัตถุมงคลของหลวงปู่ส่วนมากจะแค่เคยได้ยินว่ามีรุ่นนี้รุ่นนี้ดีแต่ไม่เคยศึกษาข้อมูลเลย...
ปล. มีทั้งทั้งขึ้นเองใหม่หมดทั้งพิมพ์ มีทั้งนำพระแท้มาก๊อปทำพิมพ์ออกมา( พระจะเล็กกว่าองค์จริงเล็กน้อย ) และนำพิมพ์ต่างรุ่นต่างปีมารวมกันเป็นรุ่นใหม่เช่นด้านหน้าของรุ่นหนึ่งด้านหลังเป็นอีกรุ่นหนึ่ง...พระพวกนี้ส่วนใหญ่จะบอกว่่ารับมาจากมือหลวงปู่บางเป็นรุ่นลองพิมพ์บางารับลองแท้เพียงแต่ไม่มีในสาระบบเท่านั้นเอง...ได้เฉพาะศิษย์ใกล็ชิด...ไงก็ศึกษาหาข้อมูลก่อนจะมาบูชากันนะครับ ...เป็นห่วงจังเลย
โพสต์ 2013-7-11 17:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยอะแยะ  ปั้นมือแปลกๆ ก็มี ขุนแผนแปลกๆก็เยอะ

5555  ยุคต้นๆทั้งนั้น ตามที่เขาบอกมา 55555
โพสต์ 2013-7-11 18:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสาร์ก่อนเพิ่งเอารูปกุมารกับควายธนูแปลกๆ ให้อาจารย์ดู ก็ตามนั้นครับ มั่วนำมาเลย
โพสต์ 2013-7-11 18:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อความปลอดภัย
มาที่สำนักน่าอาจท่านได้
โพสต์ 2013-7-11 19:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เข้าใจครับพี่หมอ
โพสต์ 2013-7-11 22:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
matmee2550 ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 19:05
ไม่เข้าใจครับพี่หมอ

ขยายความให้ครับ  พี่มาตร  ก็คือ มาบูชาที่สำนักดีกว่าแท้แน่นอน 100%
หรือ ให้มาที่สำนักศึกษาพูดคุยกับอาจารย์ พี่ๆเพื่อนๆ จะได้มีภูมิคุ้มกันของปลอม...มีของแท้ให้ดู  
โพสต์ 2013-7-11 23:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เช่นเคยมุขเดิม "รับมาจากมือหลวงปู่ เอามาจากกุฏิหลวงปู่หลายปีแล้ว พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยสบายจำเป็นต้องใช้เงิน"  ง่ะถ้าแท้และไม่แพงจะไม่ว่าสักคำท่านพี่เอ๋ยยยย
โพสต์ 2013-7-12 05:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เจอน้องหนูขอดทรัพย์ ตั้งนาน  เดี๋ยวนี้โตขึ้นตั้งเยอะเนอะ

x
โพสต์ 2013-7-12 05:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Thara ตอบกลับเมื่อ 2013-7-12 05:44
ไม่เจอน้องหนูขอดทรัพย์ ตั้งนาน  เดี๋ยวนี้โตขึ้นตั้ง ...

สงสัยเค้าเลี้ยงดีครับพี่ Thara เลยโตเร็วกว่าคนอื่น....
โพสต์ 2013-7-12 06:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ท่าจะเลี้ยงดีจิง ๆ แหล่ะ  ชมรมคนรักเด็กสนใจห้อยคอซักองค์มั๊ย..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้