ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 13:04
เค้าว่าคนพื้นที่เก็บกัน หวงกันมาก บอก หลวงปู่สร้าง ...

หมอจะลงสำรวจพื้นที่เมื่อไหร่ครับ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 13:04
เค้าว่าคนพื้นที่เก็บกัน หวงกันมาก บอก หลวงปู่สร้าง ...

สมัยนี้ คนพื้นที่ก็ไม่ค่อยรู้จักท่านหรอกครับ
หลวงปู่ท่านไม่ได้มีชื่อเสียงมากขนาดนั้น
แจ้งเตือนเพิ่มเติม.....ขุนแผนชมตลาด อ้างว่ายุดต้น มีออกมาแล้ว

แสดงความคิดเห็น

มาอีกแล้วเหรอเนี่ย  โพสต์ 2015-7-17 14:34
อั้ยยะ  โพสต์ 2015-7-16 09:58
พวกหากินกับ  พระของหลวงปู่แบบนี้ไม่เจริญหรอกคับ   เห้นแล้วเหนื่อยใจ  พวกเห็นแก่ได้
ส่วนใหญ่ ที่เห็นกันบ่อยๆๆ คือ เขาจะอ้างว่า ยุคต้น คนพื้นที่ อะไรประมาณนี้ครับ

ยุคต้น คนพื้นที่ หลีกให้ไกลเลยเชียว  โพสต์ 2015-7-17 14:35
ของพวกนี้ เข้าไปที่วัดก็หาไม่เจอหรอกครับ
เพราะมันมีอยู่ตามแผงพระ   

ในวัดก็จะมีแต่ของวัดสร้าง ออกในนามวัด ไม่ใช่ออกในนามหลวงปู่ชื่น

ผงเก่าหลวงปู่ชื่น จะหาจากไหนกันละครับ ขุดใต้กุฏิของหลวงปู่ชื่นเหรอครับ

จะเช่าพระหรือเครื่องรางสมัยนี้ อย่ามัวแต่หาของยุคต้น ยุคแรกเลยครับ ไหนจะราคาแพง ไหนจะยัด จะปลอม

พอเราไปเจอ ของราคาถูก ก็หลอกตัวเองว่า สงสัยเราจะมีบุญหรือไม่ก็หลวงปู่เมตตาเราแล้วถึงได้มีโอกาสได้บูชา ของดีราคาถูก ....  บอกได้เลยว่า ส่วนน้อยมาก ที่จะได้แบบนี้

สมัยผมเล่นพระ เล่นเครื่องรางใหม่ๆ ผมชอบอ่านจาก นิยายที่ เค้าแต่ง ว่าเด่นอย่างงั้น มีประสพการณ์ เป็นรุ่นแรก รุ่น 1 บลาๆ มีพระเกจิเสกกี่องค์ พิธีที่ไหนบ้าง ถ้ามีโอกาสก็จะไปเช่าที่หน้างานเลย   แต่ถ้าเป็นยุคต้น หรือของเก่าๆ ราคาสูงๆ นี้ผมผ่านครับ บอกตัวเองเสมอว่า เสี่ยงโดนยัด โดนต้ม สูงมาก  

เพราะประสพการณ์สอนมาแล้ว ว่า ของหลักร้อย อิทธิคุณ หลักล้าน ก็มีจริง

เงินเราของแท้ ต้องได้พระแท้ ครับ

toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-7-16 22:15
ของพวกนี้ เข้าไปที่วัดก็หาไม่เจอหรอกครับ
เพราะมันม ...

พวกมันรู้จักกุฏิหลวงปู่หรอว่าตั้งอยู่ที่ไหน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nobnob เมื่อ 2015-7-19 16:52
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 15:58
แจ้งเตือนเพิ่มเติม.....ขุนแผนชมตลาด อ้างว่ายุดต้น มีออกมาแล้ว

งงนะครับ  "ยุคต้น" ใครรุ้จักท่านกันที่ไหน พระรุ่นต่างๆของหลวงปุ่ที่รุ้จักกันในตลาด  เพิ่งจะมาออกแบบและสร้างขึ้นยุคปลายๆท่านนี่แหล่ะนะ .... ละใครเปนคนออกแบบ ใครเปนคนคอยวิ่งไปสั่งทำบล็อคพระเกือบทุกรุ่นให้หลวงปู่ชื่น ก้อรุ้ๆกันอยุ่. ........ยุคต้น  ทั้งหลาย จะมีรุปหน้าตามาเหมือนพิมยุคปลายหมดทุกพิมได้ไงน้าาาาา.  คนออกแบบยังไม่ได้ออกแบบเลย ยังไม่มีบล๊อกเกิดขึ้นเลย  ........ละที่บอกยุคต้น ตอนหลวงปู่สำเร็จวิชาใหม่ๆ นั้น หมายความว่า ท่านต้องไปได้มาจากคนพื้นที่ ที่เขมร  ที่เขากุเลนใช่มั้ย เพราะหลวงปู่ท่านเรียนวิชามาจากที่นั่น .........หลวงปู่ท่านไม่ได้เรียนวิชาอาถรรพเวทย์ที่วัดตาอีนะครับ..........
.......เหตุผลง่ายๆ คิดกันเองได้อย่างสมเหตุสมผลครับ ....... (แค่เพียงเสนอข้อชี้แนะ. สะกิดใจให้ คิดดูครับ)

ตรรกะรอบคอบดีครับ  โพสต์ 2015-7-20 10:11
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 13:40
หมอจะลงสำรวจพื้นที่เมื่อไหร่ครับ

แฮะๆ เดวว่าจะหาโอกาสไปครับ

หมอจะลุยเองเลยเหรอเนี่ย 555  โพสต์ 2015-7-20 10:12
ขนาดตอนท่านยังมิได้  มรณะภาพ   ผมไปหาท่านครั้งแรกแวะทานข้าว  สอบถามคนในอำเภอนั้นว่า  รู้จักหลวงปู่ชื่นไหม  อยู่วัดตาอี  ยังบอกไม่รู้จักเลย แถมยังบอกพวกผมอีกว่าทำไมไม่ไปไหว้หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวดล่ะ  ท่านเก่งนะ  สมัยก่อนด้วยมีหลวงปู่ผาดเป็นที่นับหน้าถือตาอยู่ในอำเภอ  บ้านกรวดอยู่แล้ว  
หลวงปู่ชื่นของเราด้วยความนับถือในหลวงปู่ผาดและยังให้ความเกรงใจกับหลวงปู่ผาดท่านด้วย  ท่านจึงถ่มตัวไม่ไปเทียบเคียงหลวงปู่ผาด  
และที่สำคัญ  ท่านไม่เคยทำพระเลย  ใครจะมาขอให้ทำ  หลวงปู่ก็ปฤิเสธมาตลอด  บอกว่าจะรอลูกศิษย์
มาทำให้  ท่านกำลังรออยู่  ซึ่งก็คืออาจารย์ของพวกเราในปัจจุบันนี้  เป็นผู้ที่หลวงปู่กล่าวถึงว่ากำลังรออยู่
และข้อสำคัญ  อาจารย์เป็นลูกศิษย์แท้ๆของหลวงปู่  อยู่ด้วยกันมาตั้งหลายปี  จะไม่สอบถามหลวงปู่เลยรึว่า
หลวงปู่ก่อนหน้านี้มีสร้างพระออกมาบ้างรึป่าว  เชียวรึวัตถุมงคลส่วนใหญ่  ก็อาจารย์เป็นผู้ทำและจัดสร้าง
หลวงปู่ท่านอยากสร้างอะไร  ก็ให้อาจารย์ไปทำตลอด
และข้อสำคัญ  ช่วงหลวงปู่มรณะภาพใหม่ๆ    ทำไมไม่เคยได้ยินได้เห็นพระพวกนี้ออกมาเลย  ทั้งๆที่ผมเองก็มีเก็บเกือบทุกรุ่นของหลวงปู่ท่าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้