ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 09:22
ก็มีนะ อีโก้ เยอะ ไม่เชื่ออะไร ก็กรรมเค้า ...

งั้นคงเตือนเฉพาะ คศช.ในเวปก็พอครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 15:23
งั้นคงเตือนเฉพาะ คศช.ในเวปก็พอครับ

ใช่ครับ ของแบบนี้ แล้วแต่บุญกรรม เชื่อก็โชคดีไป ไม่เชื่อก็แป๊ค
ระวังสีผึ้งหิ่งห้อยชมสวนดีๆนะครับ ช่วงที่ผ่านมาเห็นมีของปลอมระบาดออกมาอ้างเยอะ
ของปลอมจะเหนเป็นสีเหลืองๆ ดูเยิ้มๆ ถ้าได้ดมกลิ่นจะมีกลิ่นหืนๆ ซึ่งคนขายตามเน็ตจะบอกมาว่าของเค้ามีกลิ่นหอมเย็น อย่าไปเชื่อนะครับ ได้ดมจะรู้เลย
(ของปลอมเด๊่ยววันหลังจะเอารูปมาลงให้ดู)

ส่วนถ้าของแท้จริงๆจะต้องสีออกส้มๆนะครับ หนืดๆข้นกว่า ละมีกลิ่นหอมเย็นชื่นใจ ครับ

ระวังดีนะครับผมโดนมาแล้ว ของปลอมกลิ่นเหม็นหืนสุด ไม่อยากให้ใครต้องโดยตามรอย เด๋ววันหลังจะเอารูปมาเปรียบเทียบให้ดูครับ

nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 23:54
ระวังสีผึ้งหิ่งห้อยชมสวนดีๆนะครับ ช่วงที่ผ่านมาเห็ ...

ขอบคุณข้อมูลดีๆๆครับ
โดนกันเยอะนะครับ ระวังให้ดีมีคนโดนอีกแล้ว
โอ้ว มีทุกยุคทุกสมัย
รุ่นที่ปลอมเป็นจริงเป็นจัง ฮั๊วกันออกใบประกาศงานประกวดเพราะมีนายทุนหนุนหลังก็มีมาแล้ว รุ่นเดิมๆ ชื่อคุ้นเคย กรรมแท้ๆ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 23:54
ระวังสีผึ้งหิ่งห้อยชมสวนดีๆนะครับ ช่วงที่ผ่านมาเห็ ...

ระวังให้ดี...ปี 38 ด้วยน่ะปลอมกันเป็นระบบจริงๆๆ
38 ระวังให้ดี ปลอม ไม่มีในสารบบ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-7-8 17:35
ระวังให้ดี...ปี 38 ด้วยน่ะปลอมกันเป็นระบบจริงๆๆ

เค้าว่าคนพื้นที่เก็บกัน หวงกันมาก บอก หลวงปู่สร้างไว้เอง กดพิมเอง ไว้แจกญาติโยมที่มาทำบุญที่วัดตอนปี 38...... ทั้งๆที่สมัยนั้น ตอนนั้น ท่านไม่ดัง ไม่มีใครรู้จักหลวงปู่ชื่น ท่านเป็นแค่พระชรารูปหนึ่งที่พักในกุฎิไม้เก่าๆในวัด......คิดดูถึงหลักความเป็นจริง.....ส่วนใหญ่ถ้าเราเข้าวัดไป  ไม่รู้จักใคร  จะกล้าขึ้นไปบนกุฎิไม้เก่าๆหลังนึงโดยที่ไม่รู้ว่ามีใครอยู๋บนนั้น  ...... เพื่อไปหาพระทำบุญรึเปล่า......  ลองคิดถึงความจริง....

จิงๆสมัยนั้นใครๆก้อไปวัดบ้านกรวด หาหลวงพ่อผาดทั้งนั้นแหล่ะ........ แต่ ผมเปนคนใจกว้าง ....เดวถ้ามีโอกาสได้ไปแถวๆวัด จะลองไปเดินถามจริงๆดูบ้างนะ ว่าชาวบ้านแถวนั้น คนเฒ่าคนแก่เค้าห้อยกันรึเปล่านะ เอาจิงๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้