ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

ช่วงนี้มีกุมาร ที่อ้างว่าเป็นรุ่นกุมารปั้นมือยุคแรกๆ
ใครพบเห็นควรหลีกเลี่ยงให้ไกล

ดูไม่ยากมาก แต่อย่าเผลอใจนะคร๊าบบ

42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-27 18:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหรียญรุ่นแรก ช่วงนี้เห็นมีคนนำออกมาจำนวนมาก
ใครจะเช่าบูชา แนะนำให้ระวังด้วยครับ
ของจริง ของปลอม แยกกันยากซ่ะด้วย
เพราะต่างกันที่ความหนาของเหรียญเท่านั้น

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ปวดตับ มะต้นปีลงว่าปั้นมือน่ะมีหัวเกลี้ยงๆด้วยไม่ได้มีเฉพาะมีจุก ในเฟชบุ๊ค

ไม่นานจริงๆมีหัวเกลี้ยงทำปลอมงานไม่เหมือน สุดแสนจะเห่ยออกมาขาย

พวกนี้มันน่าฆ่าให้ตายจริงๆ แถมตายยากพลังอึดยิ่งก่ากาจั๊วะ
ขอบคุณครับที่แจ้งเตือน
ขอบคุณที่แจ้งเตือนครับ

มีผู้ถูกหลอก เอาของปลอมอ้างชื่อหลวงปู่ไปใช้ละกลับมาบอกว่าหลวงปู่ชื่นไม่ดี นิยอมไม่ได้นะครับ!!!!!!   

คนทำของปลอมเอาชื่อหลวงปู่มาหากินอ้างว่าเป็นศิษย์หลวงปู่ ศรัทธาหลวงปู่ รักหลวงปู่(กล้าพูดออกมาได้) ......ไม่นึกถึงใจคนเช่าไป....แต่ก็ควรนึกถึงหัวใจหลวงปู่ชื่นบ้าง........
เข้ามาเสริมความคิดเห็น
ส่วนตัวนะครับ ...คนทำของปลอมออกมาเพราะว่า วัตถุมงคลของหลวงปู่มีจัดสร้างน้อยทำให้ผู้ที่ได้เห็นได้สัมผัสของแท้มีน้อยนี่คือจุดที่ผู้ที่ทำปลอมออกมานำไปใช้เพราะผู้ที่ต้องการาวัตถุมงคลของหลวงปู่ส่วนมากจะแค่เคยได้ยินว่ามีรุ่นนี้รุ่นนี้ดีแต่ไม่เคยศึกษาข้อมูลเลย...
ปล. มีทั้งทั้งขึ้นเองใหม่หมดทั้งพิมพ์ มีทั้งนำพระแท้มาก๊อปทำพิมพ์ออกมา( พระจะเล็กกว่าองค์จริงเล็กน้อย ) และนำพิมพ์ต่างรุ่นต่างปีมารวมกันเป็นรุ่นใหม่เช่นด้านหน้าของรุ่นหนึ่งด้านหลังเป็นอีกรุ่นหนึ่ง...พระพวกนี้ส่วนใหญ่จะบอกว่่ารับมาจากมือหลวงปู่บางเป็นรุ่นลองพิมพ์บางารับลองแท้เพียงแต่ไม่มีในสาระบบเท่านั้นเอง...ได้เฉพาะศิษย์ใกล็ชิด...ไงก็ศึกษาหาข้อมูลก่อนจะมาบูชากันนะครับ ...เป็นห่วงจังเลย
ตอนนี้มีสีผึ้งระบาดอีกรอบ

สีเนื้อมั่วซั่วแระก้อมายัดว่าใช่

ตบฟว่ำ!!!!!!!!
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2014-8-1 02:05
ตอนนี้มีสีผึ้งระบาดอีกรอบ

สีเนื้อมั่วซั่วแระก้อมาย ...

สีผึ้งของหลวงปู่สร้างน้อย ในตลับใส่นิดเดียวเอง แต่นี่มาเต็มตลับเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้