ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
อ้างมาได้ว่าพระเครื่องหลวงปู่
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-10 19:17

555ปลอมแท้ๆ

มาอีกแล้ว
ถามจริงๆ พิมพ์อย่างนี้ ถ้าเป็นผมเรียก เก๊ตาเปล่า...ต่อให้มีเรื่องเล่ามากมายว่าทันหลวงปู่หรือรุ่นแรกรับจากมือ...ก็คงถอยห่าง......
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-11-12 07:14
ถามจริงๆ พิมพ์อย่างนี้ ถ้าเป็นผมเรียก เก๊ตาเปล่า...ต่ ...

คนไม่เคยเห็นของแท้...แยกไม่ออกอ่ะครับ
น่าสงสาร
โปรดระมัดระวังก่อนบูชาครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-21 09:56

รูปข้างบนนี้เป็นขุนแผนสาวสามหมู่บ้านปลอมหรือครับ ไม่เขียนบอกไว้ เลยไม่เข้าใจ สังเกตจากอะไรครับ สนใจเป็นความรู้ครับ....???
น่าจะใช่ครับ และอย่างที่ทราบ ปลอมมากกว่าแท้
ก็จะบูชา...ผมคนหนึ่งที่เคยหน้ามืดตามัว
บูชาโดยไม่ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน...หลายต่อหลายครั้งที่เอาเงินแท้ๆๆ ไปซื้อของปลอม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้