ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
เคยเอารูปพระปลอมของไอ้พวกบอกบ้านใกล้วัดไปให้หลวงตากอย หลานหลวงปู่ชื่นดู ท่านถึงกับส่ายหน้า 555
เป็นประโยชน์อย่างยิ่งแก่ผู้ศรัทธาในองค์หลวงปู่ชื่น ที่อยากมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ไว้บูชา จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของผู้ไม่หวังดี ขอบคุณมากๆครับ
ที่โดนหลอก เพราะส่วนใหญ่อยากได้ของที่ทันยุคหลวงปู่ ทันหลวงปู่เสก
พอเห็นว่าราคาถูกหน่อยก็หน้ามืดบูชากัน....

จริงๆแล้วมวลสารที่หลวงปู่ ทำไว้ให้อาจารย์ หลวงปู่ท่านเสกไว้แล้วครับ...พกบูชามวลสารยังได้เลย
มาวันนี้อาจารย์สร้างพระมาหลายรุ่นแล้ว ราคาบูชาก็ไม่ได้แพงเกินกว่าจะบูชา...แถมใช้มวลสารเก่าที่หลวงปู่ทำไว้ให้ พร้อมทั้งมีมวลสารจากที่ต่างๆ ซึ่งอาจารย์ รวบรวมมาสร้างพระ ให้คนได้กราบไหว้บูชา

อาจารย์ ย้ำเสมอครับว่า สร้างพระใหม่ราคาถูก ดีกว่า ของปลอมราคาแพง
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 13:13
ที่โดนหลอก เพราะส่วนใหญ่อยากได้ของที่ทันยุคหลวงปู่  ...

ของดี มวลสารดี ใช้ดี ก็ไม่มองกัน ของอาจารย์เสก ผมห้อยเดี่ยวๆ ได้เลย องค์พ่อ ล็อกเก็ต ไปได้ทั่วไทย ไปไกลได้ทั่วโลก
เตือนนะครับ สำหรับสมาชิกใหม่ๆ

ตอนนี้ทีกระทั่ง ขุนแผนแขนอ่อน สีผึ้งปลอมๆ และล็อกเก็ต ออกมาแล้ว เช่าหาดูที่มาครับ

ประเภทรุ่นแรก ได้มาทัั้งกระปุก บ้านใกล้วัด อย่าได้ไปยุ่ง

ใช่ครับ...บูชาพระใหม่ดีกว่า ไปบูชาพระปลอม
อยากให้อ่านกระทู้นี้เยอะๆๆ ไม่อยากให้ใครโดนหลอกอีก
ขอบคุณครับ
..บางครั้งก็นั่งนึกว่าเราจะเตือนคนที่จะโดนหลอกดีไหม??
เพราะบางทีมันก็อาจเป็นกรรมของเค้า
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 03:16
..บางครั้งก็นั่งนึกว่าเราจะเตือนคนที่จะโดนหลอก ...

ก็มีนะ อีโก้ เยอะ ไม่เชื่ออะไร ก็กรรมเค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้