ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-9-18 21:19
ยุคต้นมาอีกแว้ว จร้า

มีทั้งขุนแผนพรายกุมาร โดยเอาพร ...

มันอะไรกันนักกัหนานะไอ้พวกนี้
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-9-18 21:37
มันอะไรกันนักกัหนานะไอ้พวกนี้

นอกจากจะปลอมของเก่งแล้ว

การขายของพวกเขาก็มีสเต๊ปด้วยนะจะบอกให้
อันดับแรกด่าจอมพระก่อนเพื่อที่จะทำลายความน่าเชื่อถือ
อับดับสองพรีเซนต์สินค้าว่าเป็นของหายากยุคแรกยุคต้น
อันดับสาม
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-9-18 21:29
ขุนแผนนาคเกี้ยว ไม่มียันต์ โปรดระวัง !!
ขุนแผนน้ำผึ้ง ...

เฮ่ย ปิดตาเอกลาภมีปลอมออกมาแย้ว เช่าหาระวังกันมากขึ้นซะแล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2013-9-19 12:06

บาปกรรมจิง   พวกหากินกับชื่อเสียงของหลวงปู่   ใครหลงไปบูชา  เอาไปใช้แล้ว  ไม่ได้ผล  ก็อย่ามาเหมาว่าของหลวงปู่   ไม่ดีอย่างที่พวกเราเคย  ได้ใช้และสัมผัส  สำฤทธิ์ผลกันมาแล้ว  มากต่อมากก็แล้วกันนะจ๊ะ   วัตถุมงคลของหลวงปู่ดังได้   ด้วยเพราะผู้นำไปใช้แล้วสำฤทธิ์ผล  
   พี่ๆน้องๆท่านใด   มีวัตถุมงคลแปลกๆ  ที่กล่าวอ้างว่า....เป็นของหลวงปู่ก็สามารถ   นำมาลงให้  น้องๆรุ่นหลังๆได้ศึกษา   เพื่อเป็นแนวทาง  ไม่ให้พี่ๆน้องๆเรา  หลงไปเล่นหาได้นะคับ   
   หลวงปู่ยิ่งดัง  ก็ยิ่งมีคนกล่าวอ้าง   อย่าหลงเชื่อคำยุยง   ให้ร้ายป้ายสี   ควรจะหาข้อมูลให้ดีก่อนจะได้  ไม่เสียจ๋ายภายหลัง " ยิ่งรักและศรัทธาหลวงปู่เท่าไร   วัตถุมงคลของท่านจะมาหาเราเอง   หากวันใดเสื่อมศรัทธาหรือคิดไม่ดี  กระทำผิดกับหลวงปู่   วัตถุมงคลของท่าน....สักชิ้นก็ไม่เหลือ  มีอันต้องหลุดจากการครอบครองไป    เป็นอย่างนั้นจิงๆคับ"  วัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านเลือกเจ้าของนะคับ
มีแปลกๆใหม่ๆไม่คุ้นตามาอยู่เรื่อยหละครับในเวปประมูล... โปรดใช้สติในการเลือกบูชา...อิอิ
เพลียใจกะพวกนี้จริงๆ
ปลอมกันเยอะขึ้น  และมีหลายรุ่นแล้วนะนี่ ถ้ามากกว่านี้ แฉเลยซะดีมั้ย ฮึ
อันว่าของดีย่อมมีคนอยากมีไว้ครอบครองฉันใด
ของดีนั้นก็ย่อมมีคุณค่าสูงส่งฉันนั้น ...

คนบางคนหลงมัวเมาในการสร้างมูลค่าให้กับคุณค่าของบางสิ่ง
โดยหารู้ไม่ว่าของที่มีคุณค่ามันเปรียบเป็นมูลค่าไม่ได้หรอก
ขอให้ใช้สติ ศึกษาให้ดีก่อนจะโดนคนไม่ดีมาหลอกเอานะครับ
พอดีจะรบกวนถามทางไปบ้านอาจารย์น่ะครับ เพราะโทรหาพี่จ๊อแล้วคงไม่ว่าง ดูจากแผนที่แล้วพอไปถูก แต่ไม่ทราบบ้านเลขที่ จะรบกวนถามเรื่องการลงน้ำมัน ค่าครู แล้วการครอบครู ไม่เคยคิดว่าอยากจะครอบครูที่ไหน แต่ศรัทธาในองค์หลวงปู่มากแบบแปลกๆครับ ขอบคุณครับ
การลงน้ำมัน เมื่อมีฤกษ์ดี
ถึงจะมีการจัดลงซักครั้งอะครับ
ไม่ได้จัดลงเป็นประจำนะครับ

ส่วนการครอบเศียรครู จัดขึ้นในวันไหว้ครู
ในเดือนมิถุนายน อะครับ

ลองติดตามข่าวจากเวพดูนะคร๊าบบ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้