ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
งานวันนี้ผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้อากาศร้อนนะครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องเดินทางไกลอีกแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
ตอนนี้อยู่ที่พิจิตรครับ กราบหลวงปู่ครับ
พรุ่งนี้กลับครับหลวงปู่ ที่นี่อากาศเย็นนะครับในตอนกลางคืน กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ปลูกส้มโอทิ้งไว้เป็นที่ระลึกสองต้น ขากลับหลงจากการเข้าทางบ้านหางน้ำสาคร ออกชัยนาทไม่ถูก สุดท้ายก็ถามทางเขามาเรื่อยจนโผล่ชัยนาท หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบหลวงปู่วันพระครับ
วันนี้ไปทำงานที่ไฟฟ้าสามโคกมาครับ ไม่ได้ไปมานานเดี๋ยวนี้แถวนั้นเจริญขึ้นมากมาย ยังจำได้เมื่อครั้งปี 2554 ผมนั่งบรรทุกคันใหญ่ของหน่วยงาน ฝ่าน้ำท่วมขนาดเอว ไปซ่อมระบบโทรศัพท์ของไฟฟ้าสามโคก จากนั้นก็นานๆไปที เวลามันผ่านไปเร็วมากเลยนะครับหลวงปู่ เผลอแวบเดียวใกล้จะหมดเวลาของชีวิตแล้ว ยังไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยครับ ความดีที่จะเป็นเสบียงเดินทางก็ยังไม่ได้สร้างเลย... หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบ หลวงปู่
ครับ
เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้