ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณครับทุกท่าน
ประเดิมเริ่มต้นด้วย ขุนแผนชมตลาด รับรองแจ่มผุดๆๆ
เมอรี่ คริสมาสต์ครับ พี่่ทิม
ขอบคุณครับขอให้มีความสุขมากๆ ่หลังจากนั้นคงได้เจอกัน ทุกๆคน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tim เมื่อ 2013-12-26 13:22

คาถามหาละลวย(สุดฝืนใจ)
พุทโธ ภควา นะชาลีติ สุกิตติมา สุภาจาโร สุลีละวา สุธาคะโต ยัสสสิมา
วะเจธิโร เกสะโรวา อะสัมภิโต
นะ มะ นะ อะ นอ กอ นะ กะ กอ ออ นอ อะ นะ อะ กะ อัง
อรห้งพุทโธ ภะคะวาเมตตาจิต พุทธะสังมิฯ
อิติปาระมิตาติงสา อิติสัพพัญญูมาคะตา
อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม
พิศวาสหลงใหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคลึงวิญญา วิชาจะระนะสัมปันโน

เวลาฝึกคาถานี้ให้หลบผู้หลบคนอย่าให้ใครเห็นแล้วฝึกภาวนาไปเรื่อยๆอาจจะสองสามวัน แล้วจึงโผล่ไปเดินที่ๆไม่มีชายใดเพ่นพ่านเพราะอาจโดนจีบง่ายๆ (ไม้ป่าเดียว)ฝึกอยู่อย่างนี้ร่ำไปจนชินแล้วจะเห็นอานุภาพแห่งเมตตามหาละลวยชั้นสูง
เมื่อฝึกอย่าโกรธเคืดแค้นใดๆทำใจให้เหมือนว่าโลกมีแต่คนน่าคบอ่อนละไมต่างมีไมตรีจิตและหัวใจที่ยิ้มได้
ขอบคุณครับ...
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-27 00:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ..พี่ทิม
ขอบคุณคร้าบ
ขอบคุณครับ..พี่ทิม
                                                พระเจ้า 5 พระองค์
                                                    (แผ่เมตตา)   
                      กรณียะเมตตะสุตตัง เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา
                                 ชัยยะนารี จักะวัตติราชา มะโนใจรัก
                                    นะ   เมตตาอโหสิติ
                                    โม   เมตตาอโหสิติ
                                    พุท  เมตตาอโหสิติ
                                     ธา  เมตตาอโหสิติ
                                     ยะ  เมตตาอโหสิติ
                                   ชัยยะนิพพานังปรมังสุขขัง
เอาไปฝึกครับเดี๋ยวจะลืมกัน เคยบอกไปแล้ว  วางจิตให้ถูกแล้วแผ่เมตตาด้วยบทนี้พร้อมศรัทธาในบารมีพระพระเจ้า 5 ห้าพระองค์ที่ทรงมหาพุทธพลานุภาพไพศาล  จะได้มีพลังในจิต

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้