ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
คาถาทาสเศรษฐีของเทวดา
การปฏิบัติธรรมนี้จะว่ายากก็ยาก จะว่าง่ายก็ง่าย ถ้าท่านมีศรัทธาเต็มที่แล้วง่ายมาก
ถ้าไม่มีศรัทธา มาตามเขาทำจิ้มๆ จ้ำๆ นี้ยาก ไม่ได้อะไรเลยและไม่รู้อะไรเลย เดี๋ยวไปวัดโน้นทัวร์บุญวัดนี้ เ
มื่อวานมารับประทานข้าว 2,000 คน รถบัส 30 กว่าคัน ไปทำบุญกันวัดไหนก็มารับประทานข้าวที่วัดอัมพวัน
กับข้าวมีเยอะแยะไปหมด คนจำนวน 2,000 คน รับประทานข้าวกันทุกคนแล้วแต่ข้าวยังเหลือกินเหลือใช้
อาตมาจึงบอกโยมว่ากับข้าวยังมี ตักใส่ถุงไปฝากแฟนที่บ้าน ฝากลูกเล็กๆ มีต้มจืด ตักไปแล้วก็ยังไม่หมด
แกงหม้อเบ้อเริ่มตักไปแล้วก็พูนขึ้นมา แปลกดีเหมือนกัน ใครอยากรวย เอาคาถาทาสเศรษฐีของเทวดาไปใช้ท่อง 108 จบ
คาถามีอยู่ว่า “อิติมะมะ มีมะมูน พูลมามี มามะมะ นะมะพะทะ”

ที่มา..หนังสือหลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม

หมายเหตุ เข้าใจว่าคนพิมพ์หนังสือของหลวงพ่อจรัญข้าใจคำผิดเพราะดูรูปคาถาแล้วน่าจะเรียกธาตุเศรษฐี
บทนี้ภาวนาหลังจากสวดคาถามาลาภของหลวงปู่ชื่นได้
เคล็ดมีดังนี้ สวดช้าๆธรรมดา บหนึ่งครั้งน้อมจิตถวายบุญและอานิสงค์แด่พระพุทธเจ้า
ทำๆไปจนครบร้อยแปดจบ
แล้วจึงอฐิษฐานว่า
บุญที่บังเกิดจากการปฏิบัติถวายองค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งร้อยแปดจบนี้จงมาเกื้อกูลข้าพเจ้า ณ กาลบัดนี้เทอญ
ทำทุกๆวันครับจะพูนทบๆกันทวี อย่าใจร้อน จิตต้องสบาย ทำด้วยศรัทธาใจ
ผมหาบทที่สั้นเหมาะแก่การปฏิบัติให้เพื่อให้ง่ายต่อทุกๆคน ที่เหลือก็แค่ทำตามขั้นตอนครับ
เห็นว่าสั้นและสะดวกและมีผลจริงจึงนำมาถายทอดกับเคล็ดที่ผมค้นคว้ามา
ขอบคุณครับพี่ทิม
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-5-6 13:37
คาถาทาสเศรษฐีของเทวดา
การปฏิบัติธรรมนี้จะว่ายากก็ย ...

ขอบคุณครับพี่ทิม
ขอบคุณครับ
สวัสดีครับ ตอนนี้พี่ทิมบวชอยู่ หรือป่าว..โมทนาด้วยครับ
จะขอกล่าวถึงเพลงที่เราๆท่านๆฟังกันว่า
สามารถนำมาวางจิตสร้างอารมณ์ในการเสริมอานุภาพขุนแผนหลวงปู่
โดยเฉพาะขุนแผนชมตลาด มีใครคิดว่าน่าจะเป็นเพลงใดไหมครับ
มาลองนำมาบอกกันก่อน ก่อนผมจะแตกใจความต่อ
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-6-20 10:44
จะขอกล่าวถึงเพลงที่เราๆท่านๆฟังกันว่า
สามารถนำมาวา ...

ใช้เพลงที่ฟังได้ด้วยเหรอครับ อย่างไรครับพี่ทิม
รอฟังครับผม
สวัสดีครับ..อิอิ
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้