ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
ใส่ยูทูปทั้้งอันไม่ขึ้นครับ
ใส่แถบให้กดเข้าไปฟังแล้วทำความเข้าใจกันไปก่อน
แล้วผมจะมาขยายความ

อิอิ ฟังเพลินเลย..
มารอครับพี่ทิม
เพิ่งได้พอมีเวลามาแตกใจความซะที ช่วงนี้ได้แต่แว้บๆเข้าๆออกๆไม่สะดวกเต็มที่
เรื่องเพลงนี้เป็นเรื่องของอารมณ์ที่ดีและมีองค์ประกอบถูกต้องในการจูงใจ
ที่เลือกเพลงนี้เพราะเป็นเพลงอารมณ์ดีและเนื้อหาถูกต้อง ไม่มีอคติ ไม่เศร้า ฯลฯ
เมื่อฟังจะเน้นที่การเข้าหา เมื่อฟังจนเข้าใจและเกิดภาพบ้าง
ให้ลองคิดกลับกันว่าเพศตรงข้ามขยุกขยิกเข้าหา เมื่อชินให้หมั่นฝึกเข้าไว้จนเสมือนธรรมชาติปกติ
จุดนี้จะสามารถใช้ร่วมกับของมหาเสน่ห์หรือคาถาอาคมได้แรงถนัดชัดโจ้งครึม
ที่กล่าวมานี้ต้องทำความเข้าใจและเข้าถึงให้เป็นนะครับไม่ได้หยิบยกมากล่าวแบบไม่มีมูลเหตุ
ถ้าคุณไม่สามารถเข้าถึงเพลงนี้ได้และแตกสาระขยาย
ก็หมายความว่าคุณใช้มหาเสน่ห์ไม่ค่อยลงตัว
หรือคุณอาจไม่สามารถใช้มหาเสน่ห์ขึ้นในรูปแบบที่สู้คนอื่นได้
เพราะอารมณ์แห่งภายในที่แผ่ออกภายนอกไม่เกื้อกูลกัน
คุณต้องทรงอารมณ์นั้นไว้ให้ปกติขณะที่มหาเสน่ห์ออกฤิทธิ์
แม้คุณจะเจออะไรมาคัดเคืองอารมณ์ก็ต้องให้มันสดใสอย่างนั้นไว้
หรือไม่อย่างน้อยก็ต้องรู้จักไม่ให้มันขุ่นขึ้นมา
และประการสำคัญคือที่มบอกนี้เป็นอารมณ์คนมหาเสน่ห์โดยตรงครับ
ไม่ใช่มีเงินให้เขาเข้ามา นี่คือเสน่ห์ที่คนมีเงินเข้ามาหาถึงแม้ว่าคุณจะเป็นชาย
มาแตกใจความตรงนี้ครับ ว่าเพลงกระแซะๆนี่แหละเป็นหนึ่งในหลายเพลง
ที่ถ้าฝึกจิตวางอารมณ์เมื่อเข้าถึงก็จะเข้าใจ
ขอบคุณครับพี่ทิม
ขอบคุณครับพี่ทิม
เคยกล่าวไว้ถึงการนำขุนแผนนาคเกี้้ยวมาอาบแสงจันทร์
วันนี้จะนำคาถามาประกอบให้ทราบครับว่า ควบคู่กันยังไง
เมื่อท่านนำขุนแผนนาคเกี้้ยวมาอาบแสงจันทร์ได้หลายเพลา
ก็ให้มาหัดนั่งอาบแสงจันทร์ด้วยตัวท่านเองบ้าง
อาราธนาศีลห้าสวดมนต์ดีแล้วจึงค่อยออกมา
ทำจิตให้ใสอารมณ์สบาย มองพระจันทร์
แล้วอย่าลืมห้อยขุนแผนนาคเกี้้ยวของท่านแบบเอาออกนอกเสื้อไว้
เมื่อมองได้ที่ซักพักก็ค่อยว่านะโม สามจบ
แล้วจึงว่าคาถานี้
สันติปักขา อะมาคะนา สันติปานาอะวัญจะนา
มาตาปิตตาจะนิคันธา ชาตะติมัง หะเวเขยยะ เขยยะธัมมะสังขาอนิจจา
สัมปะเทชะสา เรโสนะปะมะ

จำกันให้ขึ้นใจก่อน ขณะทำให้ว่าเบาๆตอนหายใจเข้า หนึ่งจบ ว่าอีกทีตอนหายใจออกหนึ่งจบ
ทำอย่างนี้ สามครั้ง ถ้ามีเวลาให้ทำสิบห้าครั้ง จะเป็นยอดแห่งเสน่ห์
เป็นที่อันสุนทรีแห่งอิตถีนารีทั้งหลายเสมือนน่าสัมผัส ฯลฯตามอัธยาศัย
คาถานกคุ้มครับแต่อุปเท่ห์มากกว่าค้มภัยกันไฟ
มีฝอยแปลกๆอีกแต่จำไม่ได้ต้องใช้เวลานึก
ขอบคุณครับ..พี่ทิม..
รอคอยๆ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้