ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้เกือบไปไม่ทันอีกแล้วครับหลวงปู่ แต่ก็ยังทันแบบเฉียดฉิวครับ วันนี้หลายงานเลยครับ แต่ก็ผ่านมาได้โดยปลอดภัยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองเด็กน้อยที่อยู่ขอนแก่นกับแปดริ้วและที่นนท์ด้วยนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีคนรักและครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมจะต้องเดินทางไปบ้านที่เดิมบางนางบวชหน่อยครับ จะไปล้างบ้านและก็หาวิธีซ่อมแซมบ้านครับ เอาต้นไม้ไปด้วยครับเผื่อจะเอาไปปลูกได้บ้างครับหลวงปู่ เอาปั๊มน้ำไปด้วยครับ จะลองว่าหน้าฝนมันจะดูดน้ำจากบ่อบาดาลน้ำตื้นที่เจาะไว้ จะขึ้นหรือเปล่าครับ เพราะครั้งก่อนตอนหน้าแล้งดูดไม่ขึ้นครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีคนรักและครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ แทบแย่เลยครับวันนี้ที่เดิมบาง ปั๊มดูดไม่ขึ้น ท่อดูดตกลงไปในบ่อบาดาล ล้างขี้นกที่ยังค้างอยู่ในบ้านด้วยครับ ยังไม่ได้ปลูกต้นไม้ที่เอาไปเลยครับหลวงปู่ มันสำคัญตรงไอ้บ่อบาดาลนี่แหละครับท่อดูด 1 ท่อนพร้อมหัวกะโหลกทองเหลืองดันร่วงลงไปในบ่อบาดาลนั้นไม่รู้จะเอาขึ้นยังไงเลยครับ และไม่รู้ว่ามันจะเป็นผลเสียต่อการดูดน้ำต่อไปหรือเปล่าครับหลวงปู่ แต่เดี๋ยวผมต้องกลับไปทำอีกครับ ทำจนกว่ามันจะสำเร็จให้ได้ครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไปธุระที่อำเภอบ้านสร้างปราจีนบุรีมาครับ ตอนบ่ายๆก็แวะเข้าบ้านที่หนองเสือ ฝนตกเยอะเลยครับที่หนองเสือครับหลวงปู่ รถเข้าไม่ได้เพราะถนนดินเหนียวมันลื่น เลยต้องเดินเข้าบ้านครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ แต่ก็ไม่ค่อยมีกะจิตกะใจทำงานเท่าไหร่ มัวแต่นั่งคิดเรื่องท่อดูดน้ำที่มันร่วงไปในบ่อบาดาลที่บ้านเดิมบางครับ ผมจะต้องจัดการดูดน้ำขึ้นมาให้ได้ครับหลวงปู่ ไม่อย่างนั้นจะไม่มีน้ำใช้เลยครับ ผมผิดเองครับ ที่ปล่อยปละละเลยมานานแสนนาน ทั้งบ้านทั้งบ่อน้ำและสระน้ำด้วยครับ มัวเสียเวลาอยู่กับอะไรก็ไม่รู้ครับหลวงปู่ ตั้งแต่เป็นวัยรุ่นทำงานใหม่ๆแล้วล่ะครับ บทสรุปสุดท้ายก็ต้องมาแก้ไขหลายๆอย่างเลยครับ แต่ผมจะสู้ต่อไปครับหลวงปู่เพราะผมเป็นศิษย์มีครู อาจารย์สอนเสมอครับ วันเสาร์หน้าผมจะไปทำต่อครับหลวงปู่ ทำให้มันใช้ได้เลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าถวายเสร็จแล้วครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้