ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้อาจจะต้องไปส่งแม่กลับบ้านที่ชลบุรีครับ แม่มาหาหมอเมื่อวันก่อนครับหลวงปู่ วันนี้ผมทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่และสวดมนต์แล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีคนรักและครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ วันนี้ได้ไปส่งแม่ที่บ้านชลบุรีมาครับ กลับมาถึงประมาณใกล้ๆสามทุ่มครับหลวงปู่ ไปได้อุปกรณ์ปั๊มน้ำจากเพื่อนมา 1 ชุดครับ กะว่าเดี๋ยววันเสาร์จะไปลองดูดน้ำที่บ้านเดิมบาง จะทำให้ได้เลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่รักและเมตตาแก่คน ที่พบเจอ
ขอให้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ ด้วยเทอญ สาธุฯ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ วันนี้ปีนฝ้าลากลากสายโทรศัพท์เข้าตึกเข้าในห้องเลี้ยงเด็ก พอเสร็จงานถึงได้รู้ว่าตัวเองแก่แล้วครับ เมื่อยเลยครับหลวงปู่ ขาปวดเมื่อยไปหมดเลย เมื่อเย็นเลยไปซื้อกะโหลกน้ำขนาด 1 นิ้วที่ร้านไชยสงวนมาครับหลวงปู่ ที่นั่นมีอุปกรณ์เกี่ยวกับการก่อสร้างหลายอย่างที่อยู่ใกล้บ้านผมครับ เตรียมตัวที่จะไปทำที่บ้านเดิมบางวันเสาร์นี้ครับ ผมนัดช่างแถวนั้นไว้ เพื่อให้เขามาดูว่าเขาจะเทพื้นปูนให้ราคาแพงไหมครับ ถ้าแพงผมคงจะไม่จ้างเขาครับหลวงปู่ อาจจะต้องทำเองครับถ้าแพงเกิน วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ ฝนตกเยอะเลยครับเมื่อค่ำนี้ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีคนรักและครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เมื่อเย็นไปซื้อของร้านไชยสงวนซื้อที่ยังขาดอีกครั้งครับ เตรียมตัวไปบ้านเดิมบางพรุ่งนี้แต่เช้าครับหลวงปู่ แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะออกกี่โมงครับ งานนี้ต้องทำให้สำเร็จให้ได้ครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ตอนนี้อยู่ที่เดิมบางนางบวชครับหลวงปู่ มาเช่าห้องนอนอยู่ครับ เพราะที่บ้านนอนไม่ได้ครับ รอช่างเขามาเทพื้นบ้านใหม่ให้เรียบร้อยก่อนครับหลวงปู่ วันนี้ผมลองสูบน้ำดูแล้วครับหลวงปู่ น้ำมันออกแต่ 2 นาทีมันก็หยุด เป็นอย่างนี้ 3-4 รอบครับ น่าจะเกิดจากน้ำในบ่อบาดาลมันน้อยเกินครับ กำลังหาวิธีแก้ไขอยู่ครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมต้องเข้าไปซ่อมประตูบ้านที่โดนงัดเมื่องวดก่อนให้เรียบร้อยครับ แล้วจะเข้าไปตัดต้นกระถินเพื่อปลูกต้นไม้ที่นำมาด้วยครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้