ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
คืนนี้ยังอยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เมื่อตอนบ่ายไปตัดต้นกระถิงยักษ์หลังสวนมาครับ หลายต้นเลยครับหลวงปู่ แต่ยังไม่หมดครับวันหน้าต้องมาทำต่อ พรุ่งนี้ต้องไปดูแม่ที่บ้านชลบุรีครับ ผมว่าจะขี่รถออกจากนี่กลับบ้านแต่เช้าครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีคนรักและครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ออกมาจากบ้านชลบุรีตอนทุ่มกว่าๆครับ วันนี้ไปช่วยแม่ตัดหญ้าที่ยาวแล้วก็เอาเลื่อยโอซูกะ 6 นิ้วไปให้แม่ใช้ด้วยครับ ให้แม่ลองตัดกิ่งตะเคียนที่หักลงมาก็โอเคครับ ไม่กินแรงคนแก่เกินไปในการตัดครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าถวายเสร็จแล้วครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีคนรักและครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยเลยนะครับ ผมอยากจะไปปลูกต้นไม้ที่บ้านแม่ที่เดิมบางให้สำเร็จก่อนที่ฝนจะหมดนะครับ ในบ้านว่าจะเทพื้นใหม่ยังไม่ได้ทำเลยครับหลวงปู่ พื้นในบ้านมันแตกมีรอยนูนร้าวของปูนหลายจุดเลยครับ ซึ่งน่าจะเกิดจากแรงดันใต้พื้นนะครับ แต่ตอนนี้เรื่องเงินทำให้มันยังไม่พร้อมเลยครับ ไปก็นอนในบ้านไม่ได้ครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่และสวดมนต์เรียบร้อยแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เดินตากฝนบ้างบางครั้งครับ ฝนโปรยปรายเรื่อยๆครับหลวงปู่ หลวงปู่ครับวันนี้ผมเอาน้ำผึ้งที่หมักกับกล้วยไว้ในโหลตั้งนานแล้วครับ หมักไว้กินเป็นยาอายุวัฒนะครับ ตามสูตรที่เขาให้มาครับหลวงปู่ กินน้ำของมันประมาณช้อนโต๊ะครึ่งครับ แต่ที่นี้มันเหมือนมีกลิ่นแอลกอฮอล์นิดหน่อยครับ อย่างนี้จะถือว่ากินเหล้าไหมครับหลวงปู่ เพราะผมถือศีลข้อ 5 อยู่ครับ หลวงปู่ช่วยบอกหน่อยนะครับ ถ้าไม่ผิดศีลข้อ 5 ผมก็คงจะกินได้วันละ 2 ครั้งเช้าเย็นครับ ประมาณ1ถึงช้อนโต๊ะครึ่งครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่ช่วยบอกด้วยนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
วันนี้มาช้า มาตอนค่ำ
ผมออกมาทำงานที่ชลบุรีครับ
ขอให้ปลอดภัย และโชคดีตลอดวันด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องรีบไปแต่เช้าเพื่อเปิดเสียงตามสายครับ แล้วพรุ่งนี้ที่ทำงานผมเขามีซ้อมเกี่ยวกับเรื่องการเกิดเหตุไม่คาดฝันอะไรแบบนี้ครับหลวงปู่ มีการวางระเบิดจำลองและต้องหนีลงมาจากตึกด้วยครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้