ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
เกือบลืมบอกหลวงปู่ไปครับ ผมสวดมนต์แล้วนะครับวันนี้

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้ยังอยู่ที่พิจิตรอยู่ครับหลวงปู่ คืนนี้น่าจะนอนหลับครับเพราะอากาศเย็น สองคืนที่ผ่านมานอนไม่ค่อยหลับเลยครับเพราะ มันร้อนมากครับ พรุ่งนี้แฟนผมเขาต้องพาแม่เขาไปหาหมอที่โรงพยาบาลพิจิตรครับหลวงปู่ น่าจะกลับวันพุธนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
คืนนี้ค้างที่พิจิตรอีกคืนครับหลวงปู่พรุ่งนี้กลับแล้ว ตอนนี้ฝนกำลังตกเลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่  หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ขอให้สำเร็จสมหวังด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ แต่น้าเมียผมที่จะมาหาหมอที่โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ไม่ได้มาด้วยครับ เพราะเมื่อคืนเขามีอาการช็อคต้องส่งโรงพยาบาลพิจิตรด่วนเลยครับหลวงปู่ เมียผมไปดูเขาตอนตี 3 เขาอ้วกออกมาเป็นเลือดเต็มเลยครับ แต่เช้านี้หมอให้เลือดไปแล้วดีขึ้นแล้วครับ รอรักษาตามอาการครับหลวงปู่ เดี๋ยวค่อยไปรับเขาใหม่ครับ ผมเลยมาแวะที่บ้านแม่ที่เดิมบาง ทำการปิดรูที่นกพิราบเข้าบ้านแล้วครับ ดีที่ครั้งนี้พวกลูกมันโตบินไปหมดแล้ว ไม่อย่างนั้นคงจะต้องจับพวกมันไปไว้นอกบ้านครับหลวงปู่ มีเหตุการณ์ระทึกครับ ผมเดินเล่นอยู่ในป่าที่ปลูกไว้ ข้ามขอนไม้ไปได้ยินเสียงฟ่อๆ ปรากฏว่าเท้าที่เหยียบลงไปห่างจากงูเห่าประมาณฟุตนึงครับหลวงปู่ มันแผ่แม่เบี้ยไม่สูงนัก เหมือนกับแค่ต้องการให้รู้ว่ามันอยู่ตรงนี้อย่ามาโดนมัน อะไรแบบนี้ล่ะครับหลวงปู่ ตัวมันมีลายสีขาวใหญ่ๆด้วยครับเหมือนจะเป็นสีเผือกเลยซึ่งแปลกมาก ลำตัวเจ้างูนี้ขนาดต้นแขนผมนะครับ แล้วมันก็ค่อยๆเลื้อยไปครับหลวงปู่ วันนี้ผมเอาองค์พ่อชัยวรมันที่อาจารย์เพิ่งสร้างและล็อกเก็ตองค์พ่อที่ข้างหลังฝังพระซุ้มกอใส่กระเป๋าเสื้อมาด้วยครับ ขอบพระคุณหลวงปู่และอาจารย์ที่ช่วยคุ้มครองครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ เข้าเดือนสิงหาคมแล้ว
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี
ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน ขอให้เป็นที่รักและเมตตา
แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
เมื่อเช้าเกือบไปเปิดเสียงตามสายไม่ทันครับหลวงปู่ แต่ก็ยังทันฉิวเฉียดมากเลยครับ หลังจากนั้น งานวันนี้ทั้งวันก็ราบรื่นดีครับหลวงปู่ วันนี้ผมมานั่งนึกน่าจะมีเงินสักก้อนนึงไปปรับปรุงซ่อมแซมบ้านแม่ที่เดิมบาง แล้วเร่งปลูกต้นไม้ภายในฝนนี้ให้ได้หลายๆต้นครับ แต่ก็ติดที่เวลาแล้วก็เงินนี่แหละครับหลวงปู่ วางแผนวาดฝันไว้หลายอย่างยังไม่เสร็จสักอย่างเลยครับหลวงปู่ ที่บ้านหนองเสือชื่อโฉนดก็ยังไม่เป็นชื่อของเราเลยครับ เขาบอกจะหลุดจากสปก.แล้วจะมาโอนให้เรา ก็ยังไม่แน่ใจจนเจ้าของก็ตายแล้วครับ เหลือแต่รุ่นลูก ก็ยังไม่ได้เลยครับ ผมปลูกมันจนเป็นป่าไปหมดแล้ว ส่วนที่เดิมบางต้นไม้เจอแล้งมากๆก็ตายไปหลายต้นเลยครับ ก็ว่าจะไปปลูกใหม่ครับหลวงปู่ ทำมันไปจนกว่าจะหมดแรงครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้