ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ มีเด็กนักเรียนมาฝึกงานกับผมสามคนครับ พรุ่งนี้ว่าจะพาเด็กๆไปสำรวจโทรศัพท์ตามกองต่างครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ตอนนี้ฝนกำลังตกอยู่เลยครับ ตกหนักมาตั้งแต่เมื่อหัวค่ำแล้วครับหลวงปู่ เริ่มเบาแล้วแต่ก็ยังไม่ขาดเม็ดครับ เมื่อตอนเย็นแฟนผมไปส่งแม่ที่บ้านชลบุรีครับ แม่อยากกลับบ้านแล้ว จากบ้านมาหลายวันมานอนที่บำราศจนดีขึ้นแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองพ่อและแม่ผมด้วยนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ แต่ฝนตกตลอดเลยครับเดินตากฝนเป็นครั้งคราวครับหลวงปู่ วันนี้พาเด็กฝึกงานไปเดินสำรวจเครื่องโทรศัพท์ประจำสำนักงานครับ ช่วงนี้ฝนน่าจะชุกแล้วกระมังครับหลวงปู่ ผมคงจะต้องไปแวะเวียนปลูกต้นไม้อีกหลายที่ที่ยังไม่ได้ปลูกครับ เช่นที่บ้านแม่ที่เดิมบาง ที่นั่นครั้งก่อนที่โดนคนงัดบ้านไป ถ้าปีนี้ปลูกไม่ทันก็คงจะหาโอกาสปลูกอีกยากแล้วครับ เพราะเวลามันก็เดินไปเรื่อยๆ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้หรือมะรืนอาจจะต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับ ไปพิจิตรครับหลวงปู่ เหมือนจะเป็นญาติผู้ใหญ่ของแฟนเขาเสียครับ ต้องไปงานเขาครับ ตอนแรกวันเสาร์นี้ผมว่าจะไปงานแสดงมุทิตาจิตท่านอาจารย์ แต่มีเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นคงไม่ได้ไปแล้วครับ น่าเสียดายมากเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้เป็นวันพระและตอนเช้ามืดผมจะต้องเดินทางไปจังหวัดพิจิตรล่ะครับ ผมเลยทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่ในวันโกนวันนี้นะครับ ถวายตั้งแต่เช้าแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าเวร็จเรียบร้อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้