ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
คืนนี้นอนอยู่ที่ชุมพรครับหลวงปู่ มาตั้งแต่เช้าแล้วครับ พรุ่งนี้อยู่ในจังหวัดชุมพรนี่แหละครับแล้วพอเย็นๆก็ไปนอนที่ประจวบครับ ที่นี่ฝนตกตลอดเลยครับหลวงปู่ เมื่อเย็นไปกราบศาลเสด็จเตี่ยกรมหลวงชุมพรที่หาดทรายรีมาครับ ผมอธิษฐานบอกให้ท่านช่วยปกปักรักษาคุ้มครองบ้านเมืองด้วยครับหลวงปู่ ผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
คืนนี้อยู่ที่จังหวัดประจวบครับหลวงปู่ พรุ่งนี้เป็นวันพระใหญ่แล้วครับ มีงานที่จะต้องทำที่นี่ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมต้องเตรียมหาดอกไม้เพื่อทำกรวยขันธ์ห้าก่อนครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ วันพระ จัดขันธ์ห้า ถวายแล้วครับ

คืนนี้นอนที่หัวหินครับหลวงปู่ เมื่อเย็นผมไปเวียนเทียนที่วัดที่นี่มาครับ และได้กลับมาทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่แล้วนะครับ ใบตองเก็บจากที่รกริมทางของใครไม่รู้ครับ ส่วนดอกไม้ผมเก็บมาจากโรงแรมที่ประจวบเมื่อเช้านี้พรมน้ำเอาไว้ครับ มีบางดอกที่ไม่ค่อยสดเท่าไหร่ แต่ก็ยังหอมอยู่นะครับหลวงปู่ หลวงปู่คงไม่ว่ากะไรนะครับ พรุ่งนี้ผมจะเดินทางกลับแล้วครับหลวงปู่ เสร็จสิ้นภารกิจได้ด้วยดีแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันอาสาฬหบูชาครับ

วันนี้เข้าพรรษาแล้ว ไม่เข้าพำนักไปถวายเทียนพรรษาหลวงปู่

กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ปวดเมื่อยไปหมดเลยครับวันนี้ พักสักคืนน่าจะดีขึ้นครับ วันนี้เป็นวันเริ่มแรกของวันเข้าพรรษา ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ ภารกิจที่ไปทำมาเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแปดริ้วหน่อยครับหลวงปู่ ไปเอามอเตอร์ไซค์จากแปดริ้วขี่ไปส่งให้เด็กน้อยที่ชลบุรีครับ เด็กน้อยไปฝึกงานอยู่ที่เมืองชลนั่นครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

ตอนนี้อยู่บ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ เพิ่งขี่มอเตอร์ไซค์จากแปดริ้วมาถึงบ้านตอนเย็นๆครับ อากาศร้อนมากเลยนะครับที่นี่ กลับพรุ่งนี้ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้