ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ตัดกระถินยักษ์ต้นใหญ่ต้นนั้นเรียบร้อยแล้วครับ ต้องปีนขึ้นไปตัดข้างบนนึกถึงหลวงปู่ตลอดครับ ส่วนต้นอื่นๆมันใหญ่ไม่เท่าต้นนั้นเดี๋ยวงวดหน้าค่อยๆทยอยตัดลงมาได้ครับ อาทิตย์หน้าก็ไหว้ครูแล้วครับหลวงปู่ เดี๋ยววันเสาร์ผมไปช่วยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ออกจะน่าเบื่อด้วยซ้ำไม่ค่อยจะมีอะไรทำครับ กะว่าจะหาเวลาไปตัดไม้อีกสักหน่อยครับหลวงปู่ ผมทิ้งยางนาไว้ 3-4 ต้น หมาก 1 ต้นมะกรูด 1 ต้น มะรุม 1 ต้น และเพกาอีก 1 ต้นครับหลวงปู่ที่เอาไปแต่ยังไม่ได้ปลูก ช่วงนี้ฝนมันก็คงตกมาเรื่อยๆนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
งานวันนี้เรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ตอนแรกว่าตอนเย็นจะไปบ้านหนองเสือสักหน่อยครับ มีงานเข้ามาเลยไปไม่ได้เลยครับหลวงปู่ ใกล้ถึงวันไหว้ครูแล้วครับหลวงปู่ วันอาทิตย์นี้ครับ พรุ่งนี้ผมต้องไปทำงานเช้าหน่อยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับไปเปิดเสียงตามสายวันพฤหัส ช่วงนี้มีแต่เมฆครึ้มๆครับหลวงปู่แต่ฝนไม่ตกเลย ผมวางต้นไม้ไว้หน้าบ้านที่หนองเสือไม่รู้จะเหี่ยวหรือเปล่าครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้