ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าถวายเสร็จแล้ว

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ เมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับเลยครับ ตื่นมาตกใจแทบกระโดดเลยครับหลวงปู่ เมื่อคืนฝนตกเยอะมากและเจ้าต้นกระถินยักษ์ดันล้มพาดไปทับต้นข้าวในนาเขา ซึ่งข้าวเขากำลังสุกเต็มที่เลยครับ รวงข้าวจมน้ำไปหน่อยนึงครับ ผมรีบตัดกิ่งกระถินยักษ์ออกให้หมดแล้วรีบดึงๆๆๆมันขึ้นจากนาเขาครับหลวงปู่ กว่าจะเคลียร์เรียบร้อยแทบลมจับเลยครับ พรุ่งนี้ต้องไปดูแม่ที่ชลบุรีหน่อยครับหลวงปู่ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
ไปรับแม่มาจากชลบุรีแล้วครับหลวงปู่ วันอังคารต้องไปหาหมอที่โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ครับ เมื่อเช้าเกือบตรวจสภาพมอเตอร์ไซค์ไม่ได้ครับหลวงปู่ ดีที่หลวงปู่ช่วยไว้กราบขอบพระคุณนะครับหลวงปู่ วันนี้ตัดหญ้าที่บ้านแม่ไปหน่อยนึงครับ หลวงปู่สบายดีนะครับฝนตกอีกแล้ว กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ วันนี้เสียภาษีมอเตอร์ไซค์ได้แล้วครับ เกือบ 3 ปีแล้วครับหลวงปู่ทะเบียนจะหลุดอยู่แล้ว โชคดีที่หลวงปู่เมตตาให้ผ่านผ่านครับ พรุ่งนี้แม่ผมต้องไปโรงพยาบาลตามนัดแล้วอาจจะกลับบ้านที่ชลบุรีเลยครับ แล้ววันพฤหัสผมต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับไปประจวบและชุมพรครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ เมื่อช่วงกลางวันแฟนผมรับแม่ไปส่งที่บ้านชลบุรีแล้วครับ แล้วเลยไปเยี่ยมเด็กน้อยที่แปดริ้วด้วยครับหลวงปู่ อีก 2 วันผมต้องเดินทางไกลแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องเดินทางไกลแล้วครับ ผมยังนึกไม่ออกเลยครับหลวงปู่ว่าจะถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ในวันพระได้อย่างไรครับ เพราะว่าเดินทางไปเป็นคณะกับเขาไม่รู้จะหาดอกไม้ได้หรือเปล่าครับหลวงปู่ เดี๋ยวจะต้องลองดูก่อนนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้