ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ กลับมาจากบ้านชลบุรีตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ และได้แล้วครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่มากนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เมื่อเช้าเกือบไปไม่ทันเปิดเสียงเลยครับ เป็นอย่างนี้เกือบทุกครั้งเลยครับทุกวันพฤหัสครับหลวงปู่ มันเฉียดฉิวมากเลยครับแต่ก็ยังทันครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ เริ่มมีอาการเสียงแหบๆแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ขอให้สำเร็จสมหวังด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องออกเดินทางไปจังหวัดพิจิตรเพื่อไปรับญาติเมียผม ที่เขาป่วยเป็นมะเร็งมาหาหมอที่โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ครับ เขานั่งรถประจำทางมาไม่ไหวครับหลวงปู่ แล้วผมก็จะไปทำทีวีแล้วก็ทำไฟที่บ้านแม่เมียด้วยครับ ขากลับก็ว่าจะแวะบ้านแม่ที่เดิมบางเพื่อปิดรูนกที่เข้าไปอาศัยครับ หลายเรื่องเลยครับหลวงปู่ ช่วงนี้เดินทางบ่อยหน่อยครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ตอนนี้อยู่ที่พิจิตรครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อช่วงบ่ายนี้ครับ และได้จัดการกับทีวีและไฟเกือบเรียบร้อยแล้วครับ ขาดแต่ทำสวิตซ์ไฟอยู่รอพรุ่งนี้เช้าครับหลวงปู่ ช่วงนี้น้ำเยอะมากเลยครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ วันพระ จัดขันธ์ห้า ถวายเสร็จเรียบร้อยครับ

วันนี้วันพระ 8 ค่ำ ผมจัดกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่ที่นี่แล้วนะครับ เมื่อเช้าไปซื้อปลาหน้าเขียงไปปล่อยครับหลวงปู่ พอเห็นพวกมันลงน้ำแล้วว่ายไป มีความสุขใจอยากบอกไม่ถูกครับที่มันไม่ตาย พรุ่งนี้ยังอยู่ที่พิจิตรต่อครับหลวงปู่ งานบางอย่างยังไม่เสร็จครับ ตอนนี้ฝนยังตกพรำๆอยู่เลยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้