ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้งานผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ แต่เมื่อเช้าก็เกือบไปไม่ทันเหมือนเดิมครับ แต่ก็ยังทันครับหลวงปู่เป็นอย่างนี้ทุกพฤหัสบดีเลยครับ เฉียดฉิวอยู่เรื่อยเลย เดี๋ยวสัปดาห์นี้อาจจะต้องไปพิจิตรอีกแล้วครับ ไปรับแม่ยายมาหาหมอที่นี่ครับหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองเด็กน้อยที่อยู่ต่างจังหวัดทั้งสองคนด้วยนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
ตอนนี้อยู่ที่พิจิตรครับหลวงปู่ มาถึงเมื่อหัวค่ำนี้เองครับ กลับวันอาทิตย์ครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
วันนี้ยังนอนค้างที่พิจิตรอีกคืนครับหลวงปู่ วันนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ ไปนั่งรอเลี่ยมพระมาค่อนวันครับหลวงปู่ มีพระโพธิสัตว์ องค์พ่อ และดวงตาอาถรรพ์ชัยมหานาทครับ ร้านที่นี่เขาเลี่ยมดีมากครับแล้วก็นานมากด้วยครับหลวงปู่ 4 องค์นี้เขาใช้เวลาเลี่ยม 5 ชั่วโมงกว่าเลยครับ แต่เขาพิถีพิถันมากเลยนะครับ เดี๋ยวงวดหน้าแวะมาที่พิจิตรนี่ จะได้นำพระของหลวงปู่และอาจารย์มาเลี่ยมอีกครับ ราคาก็ไม่แพงเหมือนแถวกรุงเทพฯด้วยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

มีคนรักและครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ออกจากพิจิตรตอนเที่ยง แล้วออกมาทางมโนรมย์มาแวะบ้านแม่ที่เดิมบางครับ ปลูกเม็ดขนุนที่เริ่มงอกซึ่งถอนมาจากพิจิตรครับ4-5 ต้นครับ ช่วงนี้ฝนกำลังลง ปลูกด้วยเม็ดน่าจะทนกว่าปลูกต้นพันธุ์ที่เขาวางขายครับหลวงปู่ แล้วพอมันโตขึ้นมาหน่อยค่อยเสียบยอดหรือเอากิ่งพันธุ์ดีเข้าทาบครับ เดี๋ยววันหน้าค่อยไปปลูกต้นไม้อื่นครับ ครั้งนี้รับแม่ยายมาด้วยเพื่อหาหมอครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
มีคนรักและครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ อีกวันสองวันอาจจะต้องไปดูแม่ที่บ้านชลบุรีครับ ช่วงนี้ไปนู่นไปนี่เดินทางอยู่ตลอดเลยครับหลวงปู่ มันเป็นสิ่งที่ต้องทำผมก็ต้องทำครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้