ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
คืนนี้นอนที่หัวหินครับหลวงปู่ เมื่อเย็นผมไปเวียนเทียนที่วัดที่นี่มาครับ และได้กลับมาทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่แล้วนะครับ ใบตองเก็บจากที่รกริมทางของใครไม่รู้ครับ ส่วนดอกไม้ผมเก็บมาจากโรงแรมที่ประจวบเมื่อเช้านี้พรมน้ำเอาไว้ครับ มีบางดอกที่ไม่ค่อยสดเท่าไหร่ แต่ก็ยังหอมอยู่นะครับหลวงปู่ หลวงปู่คงไม่ว่ากะไรนะครับ พรุ่งนี้ผมจะเดินทางกลับแล้วครับหลวงปู่ เสร็จสิ้นภารกิจได้ด้วยดีแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันอาสาฬหบูชาครับ

วันนี้เข้าพรรษาแล้ว ไม่เข้าพำนักไปถวายเทียนพรรษาหลวงปู่

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ปวดเมื่อยไปหมดเลยครับวันนี้ พักสักคืนน่าจะดีขึ้นครับ วันนี้เป็นวันเริ่มแรกของวันเข้าพรรษา ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ ภารกิจที่ไปทำมาเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแปดริ้วหน่อยครับหลวงปู่ ไปเอามอเตอร์ไซค์จากแปดริ้วขี่ไปส่งให้เด็กน้อยที่ชลบุรีครับ เด็กน้อยไปฝึกงานอยู่ที่เมืองชลนั่นครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
ตอนนี้อยู่บ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ เพิ่งขี่มอเตอร์ไซค์จากแปดริ้วมาถึงบ้านตอนเย็นๆครับ อากาศร้อนมากเลยนะครับที่นี่ กลับพรุ่งนี้ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ กลับมาจากบ้านชลบุรีตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ และได้แล้วครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่มากนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เมื่อเช้าเกือบไปไม่ทันเปิดเสียงเลยครับ เป็นอย่างนี้เกือบทุกครั้งเลยครับทุกวันพฤหัสครับหลวงปู่ มันเฉียดฉิวมากเลยครับแต่ก็ยังทันครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ เริ่มมีอาการเสียงแหบๆแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้