ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
มาแล้วครับหลวงปู่ วันนี้งานยังไม่ค่อยมากเท่าไรครับ ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอย่างไร นึกอะไรไม่ค่อยออก อย่างเช่นครับหลวงปู่ ไม้กระถินที่จะตัดลงมานี่ ผมยังไม่รู้ว่าจะเอามันไปทำอะไร เผาถ่าน ทำสะพาน ทำทุ่นลอยน้ำหรือทำอื่นๆ จริงๆไม้มันก็มีไม่มากแต่จะทำอะไรให้เกิดประโยชน์หลากหลาย คิดไม่ออกครับ ความคิดมันไม่ปะติดปะต่อ หรือเหมือนสมาธิสั้นอะไรแบบนี้ครับหลวงปู่ จะให้หลวงปู่ช่วยคิดก็กลัวหลวงปู่จะตีกระบาลเอา คิดถึงหลวงปู่นะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่

ขอบารมีหลวงปู่ ปกป้องคุ้มครอง ให้ค้าขายคล่องตัว
มีเงินเหลือเก็บเยอะๆๆด้วยเทอญ
มาถีงบ้านแล้วครับหลวงปู่ อะไรๆพอจะคิดออกซักหน่อยแล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขอบารมีหลวงปู่ ปกป้องคุ้มครอง วันนี้ขอให้ค้าขายคล่องตัว
มีเงินเหลือเก็บเยอะๆๆด้วยเทอญ
หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยนะครับน่าปลูกต้นไม้มาก อยากได้ที่ดินที่เป็นของตัวเองซักแปลงครับ 20-30ไร่ จะปลูกป่า-ขุดสระใหญ่ๆให้สมใจอยากเลยครับ กำลังเก็บตังค์อยู่ครับ ไม่รู้จะได้ทำทันหรือเปล่า อาจตายก่อน หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขอบารมีหลวงปู่ ช่วยคุ้มครอง ให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยเทอญ
หลวงปู่ครับ ตอนนี้จิตขุ่นมัวครับ พยายามรักษาอยู่ครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
หลวงปู่ครับ พรุ่งนี้ต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาจากขอนแก่นแล้วครับหลวงปู่ เดินทางไกลเลยครับ หลวงปู่จำวัดยังครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขอบารมีหลวงปู่ ช่วยคุ้มครอง
วันนี้ขอให้ขายของได้เงิน 3000บาทด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้