ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่ครับ วันนี้ช่วยพี่ๆเขาจัดเตรียมที่สรงน้ำพระ เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ประจำปีครับหลวงปู่ ไม่ใหญ่ครับนิดเดียว ส่วนใหญ่ผมจะเป็นผู้ดูมากกว่า เพราะไม่ถนัดเรื่องประดิษฐ์ประดอย เหมือนย้อนกลับไปในโรงเรียนเลย หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่
ขอบารมีหลวงปู่ ช่วยคุ้มครอง
ขอให้มีเงินหมื่นกลับบ้านสงกรานต์ ไปหาแม่ด้วยเทอญ หลวงปู่

จัดที่สรงน้ำพระผ่านไปด้วยดีครับหลวงปู่ วันนี้มีคนมาสรงน้ำพระเยอะพอสมควรครับ พรุ่งนี้วันหยุดต้องไปตัดหญ้าบ้านแม่ที่หนองเสือครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขอให้ขายของได้ ด้วยเทอญ
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ เมี่อวานไปบ้านหนองเสือแล้วค้างหนึ่งคืน จะตัดหญ้าก็ตัดไม่ได้ เครื่องตัดมีปัญหา หาอะไหล่ที่ร้านซ่อมหลายร้านก็ไม่ได้ เลยมาซ่อมท่อน้ำที่แตกและตัดกิ่งไม้ที่พาดสายไฟแทน แค่นั้นก็หมดวันแล้วครับหลวงปู่ ยังไม่ได้อะไรเลย มาดูในบ้านเห็นหลังคามันแอ่น ปีนขื้นไปดูลมแทบจับเลยครับ ปลวกกินไม้ใต้หลังคา งานใหญ่มากครับหลวงปู่ ต้องรีบจัดการซ่อม ไม่รู้ว่าจะทำคนเดียวได้หรือเปล่าครับ แต่ต้องลองดู หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขอวันนี้เป็นวันดี มีโชคมีชัย ขอให้ขายของได้เงินเยอะๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้มีบททดสอบในการใช้ชวิตอีกแล้วครับหลวงปู่ อาศัยบารมีหลวงปู่เป็นที่พึ่ง กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้เอารถไปทำมาครับหลวงปู่ เปลี่ยนหม้อน้ำ-วาล์วน้ำ หลายบาทอยู่ครับ ตัวเบาเลย หลวงปุ่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
วันนี้เลยพลาดงานหลวงปู่กับอาจารย์เลยครับ พอดีมาซ่อมหลังคาบ้านแม่ที่หนองเสือ ปลวกมันกินใกล้จะหล่นลงมาแล้วครับ น่าเสียดายที่ไม่ได้ไปครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ

ขอวันนี้เป็นวันดี มีโชคมีชัย สุขกายสุขใจ
ขอให้ขายของได้เงินเยอะๆๆ ด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้