ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
สามทุ่มกว่าแล้วครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมว่าจะแอบไปตัดหญ้าที่บ้านแม่ ที่หนองเสือเสียหน่อย เครื่องตัดหญ้าดันใช้งานไม่ได้อีก น้ำมันรั่วหมดเลยครับ แห้วเลยครับหลวงปู่ ว่าจะลองซ่อมดูไม่รู้จะพอทำได้หรือเปล่าครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่
ขอบารมีหลวงปู่ ช่วยคุ้มครอง
วันนี้ขอให้ขายของได้ทุกวันด้วยเทอญ
วันนี้ไม่มีอะไรครับหลวงปู่ ทำงานราบรื่นตามปกติดีครับ หลวงปู่สบายดีไหมครับ โลกมนุษย์อากาศมันร้อนมากเลยนะครับหลวงปู่ ที่ๆหลวงปู่อยู่อากาศน่าจะสบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขอให้วันนี้ เป็นวันดีมีโชค มีชัย ค้าขายร่ำรวย

หลวงปู่ครับเหลืออีกไม่กี่วันนี้แล้ว ไอ้เจ้าสองคนมันจะต้องสอบเอ็นแอลแล้วครับ ขอให้สอบผ่านงวดนี้ทั้งคู่เลยนะครับหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยด้วยนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ  จัดดอกไม้ขันธ์ห้า ถวายเมื่อวานแล้วครับ
เพิ่งเสร็จภาระกืจที่ต้องทำทั้งหลายครับหลวงปู่ ตอนเช้าต้องไปชอนแก่นอีกแล้วครับ หลวงปู่จำวัดแล้วใช่ไหมครับ ผมเองก็จะนอนแล้วครับ กราบหลวงปู่วันพระแรม15ค่ำเดือน4ครับ

ขอให้วันนี้ เป็นวันดีมีโชค มีชัย ค้าขายร่ำรวยด้วยเทอญ
กลับมาจากขอนแก่นแล้วครับหลวงปู่ ที่โน่นหนาวมากเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขอให้วันนี้ เป็นวันดีมีโชค มีชัย ค้าขายร่ำรวยด้วยเทอญ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้