ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 29898
ตอบกลับ: 160
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระปิดตา นะสังกัจจายน์ <<

[คัดลอกลิงก์]
>> พระปิดตา นะสังกัจจายน์ <<

พระปิดตายุคแรกๆ ของหลวงปู่ชื่น
เสาะแสวงหาได้ยาก
ไม่ค่อยเห็นทั่วไป เพราะจัดสร้างขึ้นมาประมาณร้อยองค์เศษ

เนื้อหามวลสารเข้มข้น
หนึ่งในมวลสารหลัก คือ
ผงของหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์
ผู้สร้างตำนานพระปิดตาแห่งสยามประเทศ

เมื่อ
๑ สุดยอดมวลสารของพระปิดตา
๑ สุดยอดพระเวทขอมโบราณ
มาบรรจบกัน

จะเกิดอะไรขึ้นต้องลองหาทางพิสูจน์กันดูครับ ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
៙ พระผงปิดตานะสังกัจจายน์ ៚
                "นะสังกัจจายน์"หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ มีผงพุทธคุณหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์
      เมื่อ...สุดยอดมวลสารพระปิดตาแห่งสยามประเทศ ผนวกกับสุดยอดพระเวทย์แห่งขอมโบราณ มาบรรจบกัน จึงบังเกิดเป็น พระปิดตา"นะสังกัจจายน์"
สุดยอดของพระเครื่องแห่งโชคลาภที่สุดของเสียงร่ำลือทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์ และมหานิยม ซึ่งเป็นพระปิดตายุคแรกๆของหลวงปู่ชื่น เสาะแสวงหาได้ยากมาก   
จัดสร้าง 100 กว่าองค์   มีประสปการณ์มากมาย  ต่อผู้นำไปบูชา  แคล้วคาด  กันคุณไสย์   เมตตา   ค้าขาย โชคลาภ  จนหลายคนที่นำไปบูชา   
ต่างพูดเหมือนกันว่า  มีห้อยพระองค์นี้แล้ว  เงินทองไม่ขาดกระเป๋า  เมตตา  บารมี  และคุ้มครอง  หลายคนบอกไม่แพ้  ของหลวงพ่อแก้วท่านทำเลย
มวลสาร......
ผงพุทธคุณ(หลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์)
ผงพุทธคุณ , เกสร ๑๐๘ , ว่านมงคล ๑๐๘และสีผึ้ง (หลวงปู่ชื่น วัดตาอี)
               พุทธศิลป์ลักษณะพระปิดตาหลังยันต์ "นะสังกัจจายน์"  ด้านหน้า - ศิลปะพิมพ์ทรงคล้ายพระปิดตาหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์
ด้านหลัง -แบนเรียบ และมียันต์ "นะสังกัจจายน์" เด่นชัด
<<<เมื่อ>>>
๑สุดยอดมวลสารของพระปิดตา
๑สุดยอดพระเวทขอมโบราณ
     มาบรรจบกัน
จะเกิดอะไรขึ้นต้องลองหาทางพิสูจน์กันดูครับ!!!
ท่านใดสนใจลองถามดูนะคับ
โทร/ไลน์ id:0890240386
หรือทางข้อความ....พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เห็นเพื่อนๆ มีกันหลายคนแล้ว ต้องหามาให้ได้ อยากแขวนชุดปิดตาหลวงปู่ดูจัง
องค์นี้ดูแล้วเย็นใจดีเหลือเกิน
ได้ลองแล้ว...เยี่ยม
งี้ต้องลองบ้างแล้ว
ได้มาตั้งนานแล้วยังไม่เคยห้อยบูชาเลย
เมตตาดีครับ ขอบอกๆ
atiwan_p ตอบกลับเมื่อ 2013-4-20 08:55
เมตตาดีครับ ขอบอกๆ

ขอบคุณครับ
แบบนี้ต้องลองซ่ะแล้ว
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-4-20 09:01
ขอบคุณครับ
แบบนี้ต้องลองซ่ะแล้ว

เด๋วลองบูชาดูบ้าง เมธมีแล้ว เอามาโชว์หน่อยจิ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-4-22 11:57
เด๋วลองบูชาดูบ้าง เมธมีแล้ว เอามาโชว์หน่อยจิ  ...

ยังไม่เลี่ยมเลยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ
เย็นนี้ขอโชคขอลาภ
ขอให้ถูกรางวัลล็อตตารี่เทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้