ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระปิดตา นะสังกัจจายน์ <<

[คัดลอกลิงก์]

จำได้ว่าตอนเอาพระปิดตา นะสังกัจจาย ไปเลี่ยม ช่างถามผมว่าพระปิดตาหลวงปู่แก้ว หรอ...เนื้อสวยจัง
เลย มวสสารก็ชัดมากๆๆ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-7-7 09:36
จำได้ว่าตอนเอาพระปิดตา นะสังกัจจาย ไป ...

แจ่ม เห็นก็อยากได้มากๆ แล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanakorn1 เมื่อ 2015-7-7 22:21

เอามาให้เห็น จะได้รีบไปเช่า

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
thanakorn1 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-7 22:20

ล็อกเป้าเลยจะดีไหม
thanakorn1 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-7 22:20

องค์นี้ของพี่อี๊ดหรือครับ สวยจัง
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-7-9 12:43
องค์นี้ของพี่อี๊ดหรือครับ สวยจัง

ได้มาในงานไหว้ครูที่ผ่านมา  พอดีต๊ะยืนอยู่เลยให้ต๊ะเล่าประวัติก่อนไปหยิบออกมา
thanakorn1 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-9 13:19
ได้มาในงานไหว้ครูที่ผ่านมา  พอดีต๊ะยืนอยู่เลยให้ต๊ะเล่าประวัติก่อนไปหยิบออกมา

ยินดีด้วยครับ

เห็นเพื่อนๆ มีกันหลายคนแล้ว ต้องหามาให้ได้ อยากแขวนชุดปิดตาหลวงปู่ดูจัง
ผมไมรู้นะ แต่เปนพระปิดตาที่ผมใช้บ่อยที่สุด และเป็นพระปิดตาที่ดีที่สุดที่เคยมีเคยใช้มาเลยนะ
(ส่วนตัวนะครับ จิงๆชอบรูปลักษณ์ของปิดตาใบเสมามากกว่าแต่ชอบแขวนองค์นี้มากกว่านะ )
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้