ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระปิดตา นะสังกัจจายน์ <<

[คัดลอกลิงก์]
thanakorn1 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-26 14:49
ของในหิ้งพระของอาร์ทเยอะมาก ต้องขยายห่องพระอีกถึงจะพอ

ของหลวงปู่กับอาจารย์มีกระจิ๊ดเดียว ไม่ได้ครึ่งของอี๊ดนะ พระอื่นอี๊ดก็ตรึมเลย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-26 19:01
ของหลวงปู่กับอาจารย์มีกระจิ๊ดเดียว ไม่ได้ครึ่งของอี๊ดนะ พระอื่นอี๊ดก็ตรึมเลย

โห อาร์ท เก็บแต่ของหายากๆทั้งนั้น  ของหลวงปู่กับอาจารย์ ก็เต็มจนล้นโต๊ะเลยนะ พระอื่นๆ ก็วางหลบซ่อนเยอะไปหมด
คนถ่ายภาพโดนพาดพิง ความจริงตั้งใจจะบูชาเก็บไว้ตั้งแต่
งานไหว้ครูครั้งที่ 2 แล้วก็ไม่ได้บูชาสักที  แต่ปีที่ผ่านมีท่านหนึ่ง
แนะนำให้เก็บ ปีนี้มางานก็เลยเก็บก่อนเลยก่อนสายไป
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-26 06:48
ซักวันหนึ่ง จะเอามาครอง

จัดไปครับ...น่าเสียดายที่ไม่มี
ตอนผมเอาไปเลี่ยมมีช่างถามว่า ปิดตา หลวงพ่อแก้ว หรอเนื้อสวยจริงๆๆ
ไม่รู้ว่า จะมีเปิดตู้รอบพิเศษอีกไหมครับ อยากได้อีก 2-3 อย่าง
เมื่อคืนก็จัดไปหลายองค์
thanakorn1 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-26 21:20
โห อาร์ท เก็บแต่ของหายากๆทั้งนั้น  ของหลวงปู่กับอาจ ...

แล้วจะเถียงกันทามมาย เอามานี่ให้หมด จะได้เลิกเถียงกาน
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-6-29 13:07
แล้วจะเถียงกันทามมาย เอามานี่ให้หมด จะได้เลิกเถียงกาน

เดี๋ยวนัดกับอาร์ท ไปเยี่ยมบ้าน Nujeab ดีกว่า
มีใคร บูชาเพิ่มอีกหรือเปล่าหน่อ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-7-7 07:47
มีใคร บูชาเพิ่มอีกหรือเปล่าหน่อ

อยากมีระบบ 0% 5เดือน

แสดงความคิดเห็น

จัดไปครับ  โพสต์ 2015-7-7 09:35
ยุคนี้ต้อง 0% 10 เดือน ครับ คุณArt  โพสต์ 2015-7-7 09:12
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้