ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 18:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณ barbegasy

ให้น้องสาวห้อย ดวงตราอาถรรพ์เนื้อธรรมดา ศัตรูที่ทำงานแพ้ภัยครับ (น้องสาวบ่นว่าใหญ่จริงๆ)
แฟนผมให้ห้อย อาถรรพ์ธม ศัตรูในที่ทำงานมีแต่คนเกลียด แฟนผมมีแต่คนชอบครับ อิอิ
ส่วนผมสลับกันไประหว่าง ขุนแผนชมตลาด,ขุนแผนสะกดทัพ,อาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์ ครับ ประสบการณ์ตรงคือ ผจก. เมตตา ไม่ดุด่าครับ อ๋อลูกน้องสาวๆเอาใจครับ
ส่วนขุนแผนชมตลาด อย่างที่ท่าน yeah0no บอกไว้ครับรู้สึกมีเมตตาและความยำเกรงมีจริงๆครับ

เคยมีครั้งหนึ่งขอหลวงปู่ไว้ พอดีงานเยอะแล้วเจ้านายจะให้ส่งงานวันรุ่งขึ้น
แต่ผมทำไม่ทัน เลยขอหลวงปู่ไว้ครับ
สุดยอดครับ เจ้านายไม่เรียกเลยวันนั้น
พองานผมเสร็จ ผมเอาไปส่ง แกก็ไม่ว่าอะไร ปกติดีครับ หุหุ หลวงปู่สุดยอดครับ
ใครมีประสบการณ์กับหลวงปู่ชื่น อย่าเก็บไว้คนเดียวครับ
รวมแชร์ กัน ครับเผื่อจะเป็นทางสว่างและแนวทางชี้แนะ
ให้พี่น้องที่เจอปัญหามรสุมชีวิต จะได้นำมาบูชาช่วยปลดปมแห่งชีวิต  ครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-10-1 10:21

ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องบังเอิญหรือเพราะปฎิหารหลังการลงน้ำมัน นะปัดตลอด ครั้งที่ผ่านมาหรือไม่ สดๆร้อนๆเมื่อเช้านี้เวลา 8 โมงเช้า....
    ปกติถ้าไม่ใช่วันเรียนที่ต้องมีกระเป๋าใบใหญ่ๆแล้ว ช่วงเช้าผมจะไปส่งลูกสาวทั้งสองโดยการขี่มอเตอร์ไซย์ไปเพราะรถยังน้อยอากาศยังไม่ร้อยที่สำคัญไม่ต้องรถติดหน้าโรงเรียนถ้าเอากระบะไปส่งกว่าจะเลี้ยวเข้าโรงเรียนอย่างน้อยๆก็ 15 - 20 นาที วันนี้เตรียมพร้อมส่งเพราะแค่ติวเข้มเตรียมสอบ สสวท. แค่กระเป๋าสะพายเท่านั้นปกติก็คงต้องให้ซ้อนเจ้าHonda Phontom คันเก่ง แต่วันนี้พอจะออกมองฟ้าเห็นฝนตกปรอยๆถามลูกสาวว่าจะให้เอาอะไรไปส่ง เจ้าคนเล็กบอกมอเตอร์ไซย์ดีกว่าชอบเร็วดี ฝนก็นิดเดียวจะหยุดแล้วด้วย...
    แต่วันนี้ไม่รู้คิดอย่างไร? กลับขับมอเตอร์ไซย์ขึ้นมาจอดแล้วบอกว่าเอากระบะไปก็แล้วกัน...ส่งลูกสาวเสร็จเรียบร้อยกลับบ้านขณะที่ขึ้นเกือกม้า ยูเทริน รถก็ติดขยับได้ทีละนิดแล้วเบรค ก็ได้ยินเสียง โครม! รู้เลยโดนชนท้ายแน่ๆ....ทั้งๆที่ไม่น่าจะโดนชนเพราะรถก็ขยับได้ทีละนิดแต่ก็โดน ถ้าเปลี่ยนจากเจ้ากระบะ tiger เสือแก่ เป็น มอเตอร์ไซย์ ผมคงไม่มานั่งพิมพ์ประสพการณ์ครั้งนี้ชัวส์....ดูจากรูปนะครับว่าเจ้ารถที่ชนว่าน่าจะมาเร็วขนาดไหน?
ปล. ไม่ว่าจะเพราะอะไร? ผมก็ยังเชื่อว่าเพราะปฎิหารของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เคารพบูชาและเพราะผมได้ไปลงน้ำมัน นะปัดตลอด เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาทำให้เรื่องที่อาจจะร้ายแรงได้ปัดเป่าน้อยลง จากที่อาจจะต้องบาดเจ็บก็แค่เสียทรัพย์( ทรัยพ์สินเสียหาย )  ....นี่คือความเชื่อส่วนบุคคล....
ท้ายรถที่ถูกชน
หน้ารถคู่กรณี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองให้ปลอดภัย สาธุ
ขอให้ทุกอย่างเรียบร้อยนะครับพี่
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-1 10:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับพี่มร
เรื่องเล่าขานถึงบารมีอิทธิฤทธิของหลวงปู่นั้นมีมากมายจริงๆ ครับ
หากจะให้บอกว่าของหลวงปู่ดีอย่างไรคงตอบได้เพียงสั้นๆ ว่า

"ดีทุกอย่าง"
ขอบารมี ติคญาโณภิกษุ ช่วยคุ้มครองเหล่าศิษย์

ที่เคารพบูชาด้วยความกตัญญู
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้