ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณ daolookkai

ประสบการณ์ของผมครับ อาธรรพ์ธมเนื้ออังคารธาตุ หลังจากที่ได้สอบถามพี่ทัชว่าวัตถุมงคลไหนช่วยเรื่องหน้าที่การงานบ้าง ก็ได้รับคำแนะนำว่าอาธรรพ์ธมครับ ^^ เพราะก่อนหน้านี้สมัครงานไปหลายที่มากประมาณ 20 ที่ ไม่มีติดต่อกลับมาเลยซักบริษัทเดียว พองัดเอาอาถรรพ์ธมมาห้อยตามคำแนะนำ ห้อยได้ 2 วันเองครับ มีคนติดต่อให้ไปสัมภาษณ์งานทันทีเลยครับ  พอวันสัมภาาณ์ก็อธิษฐานขอหลวงปู่ว่าอยากได้งานนี้ขอให้สัมภาาณ์ผ่านไปได้ด้วยดี ปรากฏว่าสัมภาษณษ์เสร็จเค้าก็เรียกมาว่ารับเข้าทำงานเลยทันทีครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณ rapdevil

ถ้าท่านไดรู้จักผมจะรู้ว่า พระอาธรรพ์ธมเป็นพระองค์เดียวที่ผม รับรู้ได้ครับ   

วันที่เอาพระไปเลี่ยมมาทั้ง  องค์ พระอาธรรพ์ธม ได้มาก็จุดธูปที่นิมนต์ขึ้นหิ้ง

ปรากฏว่า กว่าจะได้ใส่ก็เย็น นิมนต์องค์เดียวเนื้ออัธฐิธาติ

ใส่ไปรับลูกสาวเรียนดนตรีไทย ได้ซักพักนอนดูบางรักซอยเก้าก็เริ่มมีอาการครับ ปวดตั้งแต่ต้นคอลงไป ไล่ไปไหล่ถึงแขน

ทั้งที่ไม่ได้ไปยกอะไรหนักๆเลย ปรกติใส่พระ  กว่าองค์โซ่อย่างหนักก็ไม่มีอาการไดได

ปวดมากๆ แถมมีอาการจะอ๊วกด้วย

ตอนนี้ถอดสร้อยออกอาการปวดเริ่มลดลง ท่าแรงจริงๆ ขอบอก
คืนนั้นปวดหลังจากการใส่พระอาธรรพ์ธม แทบนอนไม่ได้ ตื่นเข้าอาการหายเกลี้ยง

ออกเดินทางแต่เช้าครับ

พาเด็กๆกุมารทั้งหลายไปด้วย รวมถึงพระอาธรรพ์ธมทั้ง 3 องค์ ใส่กล่องใส่มือถือไป ขนาดกำลังดี

ขับถึงอ้อมน้อยฝนกระหน่ำอย่างหนักแทบไม่เห็นทาง อธิษฐานถึงหลวงปู่ชื่น ลูกจะไปทำบุญขออย่าให้ฝนตกเลย พูดจบฝนหายเลย....

จากนั้นเกียวกับฝนจะเจอบ่อย

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยมากตกทุกวัน แต่ไม่เคยเปียกฝนเลย(ขี่มอไซต์)

วันพุธไปทำงาน ฝนทำท่าจะตกก็อธิฐานจิต บอกหลวงปู่ว่า ลูกจะไปทำงานอย่าได้เปียกฝนเลย ให้ถึงบริษัทแล้วค่อยเปียก

ฝนก็ไม่ตกนะ พอถึง ฝนก็กระหน่ำอย่างหนักทันที

วันพฤหัสขากลับก็แบบเดียวกัน  บอกแฟนว่า เชื่อมั๊ยว่าวันนี้ไม่เปียกฝน  ไม่เจอฝนเลยทั้งที่เริ่มมีอาการโปรยปราย  เล่าให้แฟนฟัง(แฟนซ้อนท้ายไปทำงานด้วยกัน) แฟนไม่เชื่อเท่าไหร่

วันศุกร์จะกลับบ้านฝนลงเม็ดท่าจะตกหนัก  แฟนบอกว่า "วันนี้ถ้ากลับบ้านแล้วไม่เปียกจึงจะเชื่อ"   จากเซนทรัลพระราม2  ออกไปซักพักฝนที่เหมือนจะหนักก็หายซาไป ตลอดทางไม่เจอฝน เจอแต่ถนนเปียกๆ ที่เพิ่งตกใหม่ๆ    ตอนนี้แฟนเชื่อแล้ว

ทุกวันนี้สวดมนต์ทุกครั้งตอน 3 ทุ่มครับ  ปลุกนาฬิกาไว้เลย

ไปทำบุญ   ที่ไหน  หรือสวดมนต์ ก็จะอุทิศให้หลวงปู่ท่านตลอด
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณสุริยา

มาขอเล่าประสบการเล็กๆน้อยๆหน่อยครับ... ผมทำงานเกี่ยวกับไอทีครับ ปกติก็ต้องมีปัญหาเล็กๆน้อยๆเป็นทำมะดา...จวบจนไปถึงปัญหาที่ใหย่ๆ หลายๆครั้งที่เจอปัญหาหนักๆ แก้ยังไงก็ไม่ได้ ทำยังไงก็ไม่ถูก คิดยังไงก็คิดไม่ออก หาจุดที่เป็นปัญหายังไงก็ไม่เจอ ปวดหัวสมองเริ่มที่จะไม่ยอมทำงาน เลยต้องนั่งพักแบบหมดอาลัยตายยาก เลยเอาองค์ขุนแผนหลวงปู่(ที่เลือกให้) มาเป็นสื่อ...พร้อมพนมมือไหว้...แล้วกล่าวขอหลวงปู่ให้ช่วยศิษย์ด้วย ขอให้แก้ปัญหาได้โดยเร็ว ไม่อยากให้ประทานบริษัทตำหนิ... เชื่อมัยครับว่าไม่เกินครึ่งชั่วโมง ผมแก้ปัญหานั้นได้อย่างง่ายดาย...โดยที่ก่อนหน้านี้ ใช่เวลาทั้งวันจนถึงดึกก็แก้ไม่ได้.... วันนี้ก็เหมือนกันครับ ปัญหาเมล์ส่งออกไม่ได้มาสองวัน แก้ยังไงก็ไม่ได้ วันนี้เลยต้องขอความกรุณาจากหลวงปู่อีกครั้ง... สองชั่วเท่านั้นครับ... ปัญหาถูกแก้ด้วยความง่ายดาย (ทุกครั้งเหมือนมีอะไรมาโดนใจให้ทำอะไรๆ... จะเป็นหลวงปู หรือพราย"ในองค์ขุนแผน" ก็ไม่ทราบเหมือนกัน)....

ใช่วิจารญานในการอ่านนะครับ... แต่ด้วยแรงศรัทธา (ไม่ใช่งมงายแน่นอน) ทุกอย่างเป็นไปได้ครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของพี่ปู kittiphob

ขออนุญาตเล่าประสบการ์ณพระปิดตาลอยองค์ (พระปิดตั้งตัว) ที่เกิดขึ้นสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อวานนี้ 1/2/54 เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับเจ้านายของผมเอง (พ.อ.ทวีศักดิ์  ภิรมย์รักษ์) สืบเนื่องมาจากเจ้านายของผมกำลังจะเปิดร้านค้าแถว ๆ นครชัยศรี จ.นครปฐม ขณะนี้อยู่ระหว่างการตกแต่งร้านค้า โดยให้ภรรยาเป็นผู้ดูแลร้านค้า ท่านจึงให้ผมหาเช่าพระทางด้านโชคลาภค้าขายมาให้ ผมก็เลยแนะนำพระปิดตาตั้งตัว ซึ่งท่านก็ได้ให้ผมมาติดต่อขอเช่าบูชาจากคุณจ๊อในราคามิตรภาพสุด ๆ  เมื่อประมาณ 4 - 5 วันก่อน และผมได้ขอร้องให้ท่านอาจารย์สรายุทธช่วยเสกซ้ำก่อนนำไปให้เจ้านายของผม และท่านยังไม่ได้นำไปให้ภรรยา ท่านเลยนำมาทดลองแขวนดู และได้ซื้อล๊อตเตอรี่ ไว้จำนวน 1 ใบ ปรากฏว่า เมื่อวันที่ 1/2/54 ล๊อตเตอรี่ ใบนั้นถูกรางวัลข้างเคียงรางวัลที่ 1 และวันนี้ท่านได้ไปรับเงินรางวัลเรียบร้อยแล้ว ก็ได้บอกให้ผมมาขอแบ่งพระปิดตาจากทางคุณจ๊ออีก 2 องค์ ให้ผม 1 องค์ โดยนัดวันนี้เวลาเย็น แต่ท่านใจร้อนอยากได้เร็ว  ๆ ให้ผมรีบบึ่งรถมอร์เตอร์ไซด์มาเอาเลย และผมก็ได้รับความอนุเคราะห์จากคุณจ๊อ เป็นอย่างดีเยี่ยม และคุณจ๊อยังได้แถมพระอีกด้วย และท่านอาจารย์สรายุทธก็เมตตาเสกซ้ำให้อีกครั้งหนึ่งและปิดทองพระให้ด้วย ผมอยากจะบอกพี่น้อง คศช.ทุกท่านดัง ๆ ว่าขอให้รีบเก็บพระปิดตาตั้งตัวโดยด่วน ก่อนที่ราคาจะเอื้อมไม่ถึง เป็นของดีจริง ๆ และสุดท้ายขออนุญาตขอบคุณหลวงปู่ชื่น ติคญโณ ผู้เป็นครูบาอจารย์ที่ได้สร้างสรรค์สิ่งที่มีค่าไว้สำหรับช่วยเหลือพวกลูกศิษย์  ขอขอบคุณท่านอาจารย์สรายุทธ และสุดท้ายขอขอบคุณ คุณจ๊อ ที่มอบสิ่งดี ๆ ในราคาที่หาที่อื่นไม่ได้และยังมีของอื่น ๆ ให้มาตลอดครับ และผมบรรลุเป้าหมายได้รับพระปิดตาตั้งตัวเรียบร้อยแล้ว 1 องค์ ครับ

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของพี่มาด

ขอเล่าเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับผม คือก่อนปีใหม่ประมาณวันที่20ผมใด้บูชาพระปิดตาลอยองค์มาจากคุณจ๊อแล้วก็บูชาขอพรขอโชคลาภให้เกิดกับครอบครัวแล้วสิ่งที่ขอก็เกิดขึ้นในวันที่30คือเจ้านายให้

เงินมาเที่ยวปีใหม่ 100000 บาท(หนึ่งแสนบาท)เจ้านายของแฟนนะครับท่านเปนผู้หญิงครับ ส่วนผมใด้ส่วนแบ่งแด่10000 บาทเอง ตอนนี้ผมบูชาติดตัวตลอด ใครที่อยากมีใชคควรหามาบูชาราคายังไม่แพง แต่พุทธคุณสูงมากๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณ April24

ผมทำงานเป็นนักวิชาการเกษตร ดูแลคนสวน คนงาน ในมหาลัย แห่งหนึ่ง ครับ ลูกน้องแต่ละคนอายุราว พ่อ-แม่ ผมได้เลย ด้วยความเป็นเด็กกว่ามาก จึงพยายามหาของเสริมอำนาจ บารมี มาโดยตลอด

ของ ลป.ชื่น ผมมีโอกาสบูชาแล้ว 3 รายการ โดยไม่มีของขลังอื่นๆ มาแทรกเลยช่วง 1-3 วันแรก ผมจะคล้องเฉยๆ ลองดูก่อน และวันถัดมาจะบูชาตามคาถา แบบครบเครื่อง แล้วเปรียบเทียบกันครับ

ขุนแผนสะกดทัพ ยอดขุนพล พนมรุ้ง (เนื้อน้ำตาล ออกแดงๆ ปัดหน้าทอง)
ประสบการณ์จากการบูชามาได้ราวๆ ครึ่งเดือน รู้สึกได้ว่า มีอำนาจและบารมี มากกว่าของขลังที่เคยบูชามาทั้งหมด ยกตัวอย่างเช่น ผมออกตรวจงานตามพื้นที่ ภายในมหาลัย แค่ขี่รถผ่าน รปภ.ก็ทำความเคารพ เดินผ่านคนสวน บางคนยกมือไหว้ บางคนมือไม่ว่างก็ยืนแล้วก้มหัวคำนับให้ ทำงานมาปีกว่าก็เพิ่งเคยเจอ (พี่เค้าบอกว่านึกว่าเป็น อบต.แถวบ้าน มาติดต่องาน) บางคนที่หัวแข็ง ก็กลับพูดจาแบบเกรงใจ ไม่กล้าแซว ใช้ให้ทำงานนอกเหนือหน้าที่ต่างก็เต็มใจทำให้ตลอดครับ แต่เรื่องเสน่ห์ดึงดูดสาวๆ ผมไม่เกิดขึ้นเลยครับ โดยรวมแล้วผมพึงพอใจ มากครับ

จากนั้นก็หา ขุนแผนชมตลาด กับขุนแผนชมนาง(เนื้อเขียว) มาร่วมทีม ผ่านไป 1 สัปดาห์ ผ่านไป ไม่มีสิ่งผิดปกติ หัวเสียมาก

ปลอบใจตัวเอง จัดใหม่นำชมนาง มาใส่แหนบ เหน็บที่กระเป๋าเสื้อ รู้สึกเย็นๆ หวิวๆ ที่หน้าอก แปลกดี นี่ก็เงียบจนวันสุดท้ายผมไปเซเว่น ซื้อดูเร็ค สาวแคชเชียร์มองยิ้มๆ พูดว่า "มีแฟนแล้วเหรอ ว่าจะชวนคุยด้วยตั้งนานแล้ว" จากนั้นก็ทำความรู้จักและไปกินข้าว/ดูหนัง กันบ้าง3-4 วัน และเค้าก็บอกว่ามีแฟนอยู่แล้วเหมือนกัน ผมจึงตัดปัญหา เป็นเพื่อนกันดีกว่า...อีกเหตุการณ์นึง ผมพาลูกน้องไปจัดสวนหิน หน้าสำนักงาน สาวออฟฟิค ออกมาถามว่าต้นอะไรเหรอ ดอกสวยมั้ย อีกคนก็ยกน้ำมาให้ น่าเสียดายที่มีกระเทยมาดึงผมไปกอด พร้อมกับไล่สาวๆ ไปซะก่อน ลูกน้องหัวเราะกันทุกคน ผมอายมากครับ ...

สุดท้ายที่คล้องติดใจอยู่ จนลืมเครื่องรางทุกชนิด คือ ขุนแผนชมตลาด ครับ คล้องเดี่ยวๆ ได้ใจความว่า สามารถเข้าถึงผู้อื่นได้อย่างรวดเร็ว ติดต่องานพูดไปลอยๆ ก็มีคนทำให้ เป็นที่รักแก่ผู้ร่วมงานละอยากร่วมงานกับผมอีก คนที่ไม่เคยรู้จักผมก็ถามหาและเข้ามาทำความรู้จัก เวลาเดินเที่ยวตลาดนัดหรือตามห้าง กะแฟน แฟนต้องเกาะแขน ซบไหล่ แสดงความเป็นเจ้าของตลอดเวลาเค้าว่า เค้าสังเกตหลายครั้งแล้ว รู้สึกผมจะเปลี่ยนไป ดูดีขึ้น และผู้หญิงด้วยกัน ดูออกว่า สายตาแต่ละคนมองมาที่ผมนั้นเพื่ออะไร แต่เค้าก็ไม่ได้ขอ ให้เลิกบูชา เพราะผมเองก็ซื่อสัตย์ จริงใจ เสมอครับ
ผมเข้าใจเลยครับว่าเมตตามหานิยมกับเมตตามหาเสน่ห์ นั้นเหมาะสมกับหน้าที่การงานผม มากกว่าบารมีและอำนาจครับ
ขอบคุณครับ

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณ aeziss

เรื่องนี้เกิดขึ้นตอนได้พระอาถรรพ์ถมมาใหม่ๆ ได้มาก็ห้อยคอเลย เห่อๆ มากๆ วันหนึ่งเข้าเวปนี้แหละ นั่งอ่านเล่นหน้าคอม เก้าอี้สำนักงาน(ตัวใหญ่มาก) ซื้อมาได้ไม่เกินสามเดือน แข็งแรงมาก..เลย

นั่งอ่านเวปไป กินขนมไป นั่งก็นั่งธรรมดา ไม่ได้บิดไปบิดมา หมุนไปหมุนมา ซักพักอยู่ดีๆ เก้าอี้สำนักงานตัวใหญ่ที่ว่าก็หักโครม ตัวผมก็ไปนอนแอ้งแม้งที่พื้น ฐานเก้าอี้หักกลางเลยครับ ไอ้ผมก็นั่งงง...อยู่ซักพักใหญ่ได้ แล้วก็นั่งหัวเราะขำตัวเองครับ หมดท่าเลย ฮ่าๆ

นั่งคิดไปคิดมา..ก็คิดว่า สงสัยลูกๆ พราย กุมารทั้งหลายมานั่งดูด้วย คิดแล้วโคตรขำตัวเองเลย เอิ๊กกๆๆๆ  เอิ๊กกกๆๆ

ส่วนตัวแล้วผมว่าพระอาถรรพ์ธม ที่ผมใส่ดีทางแคล้วคลาดมาก ทั้งรถยนต์ มอเตอร์ไซด์นี่ รถผมจะคว่ำหลายครั้งแล้ว ก็เหมือนมีคนมาประคองไว้ตลอด รอดๆ หลายๆ ครั้งแล้วครับ  เดินไปไหนมาไหน ถ้าสัมผัสได้ ลูกๆ จะติดตามไปเป็นกองทัพเลยนะ..ฮ่าๆ

ส่วนขุนแผนมะรุมมะตุ้ม เนี่ย สำหรับผมนะดีทุกทางเลย คิดอย่างไหน ได้อย่างนั้น ทีแรกผมคิดว่าเด่นทางเมตา สเนห์ อย่างเดียว ที่ไหนได้ เคยห้อยเดี่ยวไปเที่ยวน้ำตก ผมลื่นแทนที่จะตกลงไปชั้นล่าง ปรากฏว่าลื่นแล้วติดแหมะติดอยู่ตรงที่ล้มนั่นแหละ เจ็บโคตร..แค่ถลอกนิดๆ   เพื่อนผมที่ไปด้วยเล่าให้ฟังที่หลังว่ามันเห็นช่วงจังหวะที่ผมล้มลง มันเห็นเหมือนมือลักษณะเหมือนกิ่งไม้มียื่นมาค้ำตัวผมไว้ ไม่ให้ตกลงไปชั้นล่าง  เพื่อนผมมันขยี้ตาหลายครั้ง มันบอกว่าตาไม่ฝาดแน่ๆ

ส่วนเรื่องสาวๆ..เนี่ย สมชื่อมะรุมมะตุ้ม จริงๆ เลย ประสบการณ์อื่นๆ เหมือนแก้วสารพัดนึก ขอหลวงพ่ออย่างไร ได้ไวมาก ใครจะโกรธเรามากแค่ไหน ไม่นานก็ใจอ่อนลง แบบประหลาดใจมากๆ

ส่วนที่ประทับใจมากสมัยก่อนตอนที่ได้มะรุมมะตุ้มมาใหม่ๆเมื่อหลายปีที่แล้ว อย่างลองของมาก ได้พระมาใหม่ เห่อมาก วันแรกเอาพระมากำภาวนา ท่องคาถาด้านหลังองค์พระ ท่องไปท่องมาคืนนั้น หลวงพ่อชื่นมาหาเลยครับ

หลวงพ่อแสดงภาพให้ดู ว่าขุนแผนมะรุมมะตุ้ม มีอิทธิฤทธิ์ อย่างไร ทำให้ดูสามประการ

หนึ่ง ผู้คนจะเข้ามารุมล้อมเหมือนยังกับว่าเราเป็นดารา

สอง ไปไหนมาไหน มีแต่คนชื่นชม รักใคร่ เหมือนยังกับว่าเราเป็นดารา อีกนั่นแหล่ะ

สาม มีแต่คนเอาของกินของใช้มาให้ มากมาย

และก่อนหลวงพ่อจะไป ถามหลวงพ่อว่า........

หลวงพ่อตอบผมว่า หลวงพ่อดำเนินวิถี ตามแนวโพธิสัตย์นะ...............และจากนั้นท่านก็ไป

ทุกวันนี้ผมยังจดจำคำที่หลวงพ่อกล่าวกับผมไว้ได้อย่างแม่นยำ

วันนี้นึกอย่างไรไม่รู้ คิดถึงหลวงพ่อมากๆ เลยแวะมาบอกเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้ทราบกัน

ลูกขอบูชาพระคุณหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูง
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณต้อย

มาแบ่งปันครับ ...หลังจากตกงานมา สองเดือน ก็รู้สึกอึดอัดมากๆ จึงตัดสินใจอธิษฐานกับหลวงปู่ว่า พรุ่งนี้ขอให้ได้การติดต่อเรื่องงาน แล้ววันรุ่งขึ้นก็มีการติดต่อมาให้ไปสัมภาษณ์งานแต่ผมฟังรอบแรกเกือบปฏิเสธไปแล้วล่ะครับแต่ว่างานนี้คิดว่าหลวงปู่จัดมาให้แล้วล่ะเป็นไงเป็นกันครับจึงตอบตกลง"ได้ครับ...งั้นนัดวันที่ 30 สิงหาคม นะครับ เวลา 9.00น."แต่เรื่องมันยังไม่จบเพราะผมยังไม่มีค่ารถ หันซ้ายหันขวา ก็หาใครยืมใครไม่ได้ ก็ลองขอกับหลวงปู่นี้ล่ะ "หลวงปู่ครับถ้างานนี้ เป็นงานที่หลวงปู่เลือกให้เหมาะกับผมแล้วขอให้ผมมีเงินค่ารถไปสัมภาษณ์งานด้วยนะครับ" ว่าแล้วก็ไปลองกดเงินที่ตู้ATM (จริงๆแล้วจะมีเงินเข้าบัญชีประมาณ 3000 กว่า แต่ห้ามเบิกมานะครับเพราะต้องเอาไปใช้หนี้ของน้อง อิออนเค้า 4200 ยังไม่พอด้วยซ้ำ)...แต่ที่ทำให้ตกใจสุดๆก็คือ ยอดเงิน 6100 บาทครับ โอ้เงินมากจากไหนเนี้ย ว่าแล้วก็นึกถึงหลวงปู่ แล้วสาธุถึงหลวงปู่ครับ กดออกมา 1500 พอแล้วล่ะครับ...แล้วผมก็ขึ้นรถเดินทางมา กทม. เวลาประมาณ 4 ทุ่มกว่า ก็จะมี sms  "ขอให้ทุกคนมีความสุข  จากต้อย" ส่งออกจากรถทัวร์คันนึงครับความจริงแล้ว เป็นวันเกิดผมเองละครับ 30 สิงหาคม  ตัดมาที่ตอนสัมภาษณ์งาน ผู้จัดการ"ถ้าคุณตกลงก็เริ่มทำงานกันเลย"" ตกใจละสิเพราะไม่ได้เตรียมอะไรมาเลยแต่เป็นงานที่หลวงปู่ฝากให้ก็เป็นไงเป็นกัน "ตกลงครับ" แล้วทุกอย่างหลายๆอย่างหลายๆสิ่งที่เคยอยากได้ก็หลั่งไหลเข้ามา ผมได้ ได้รถเก๋งประจำตำแหน่งไว้ใช้งาน ผมได้ทำงานในพื้นที่ภาคกลาง รวมทั้ง กาญจนบุรี ซึ่งผมอยากไปหาเพื่อนผมที่นี้อยู่แล้วล่ะรับ  ผมได้ได้ โทรศัพท์ไว้ใช้ สิ่งต่างๆเหล่านี้ผมเคยมีความฝันว่าอยากได้รถเก๋งมาไว้ใช้งานนานแล้วล่ะครับและหลวงปู่ก็จัดให้ พร้อมๆกันในวันเดียวกัน เย็นวันนั้นผมก็ชวนเจ้าเพชรมากราบหลวงปู่กันแล้วก็นอนพักที่ ห้องของหลวงปู่ในวันนั้นละครับ (อาจารย์สรายุทธกับพี่นางฟ้า เลี้ยงข้าวเย็นด้วย)  ขอบกราบขอบคุณหลวงปู่ครับที่ให้ผมได้มีโอกาศมาสู้กับชีวิตอีกครั้งพร้อมกับความฝันที่เป็นจริงของผม ขอขอบคุณความอบอุ่นจากอาจารย์สรายุทธและพี่จ๊อครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nujeab เมื่อ 2013-3-27 17:01

ประสบการณ์ของพี่ป่าน lovewannee4649

เพิ่งกลับมาจากไปเมืองไทยค่ะ  ช่วงที่อยู่บ้านที่กรุงเทพฯ มีประสบการณ์หลวงปู่ให้ประหลาดใจสองครั้ง  

ครั้งแรก...ไปช็อปปิ้งขนของขึ้นรถแท็กซี่เต็มคัน มีของหนักด้วย แต่ฝนตกลงมาหนักมากตอนจะกลับบ้าน แม้แต่แท็กซี่ยังต้องให้ยามเรียกไปรับที่ลานจอดรถของห้าง ตายล่ะสิ...ห้างจะปิดแล้ว ไม่รีบกลับก็ไม่ได้ เดี๋ยวโดนทิ้งลอยคว้างคนเดียว...แต่ถ้ากลับไปตอนนี้มีหวังไม่ทันฝนหายแน่นอน...จากห้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้า กลับบ้านที่ตลิ่งชัน ไม่เกินครึ่งช.มก็ถึง ฝนก็ตกลงมาอย่างหนักไม่มีทีท่าว่าจะหายโดยรวดเร็วซะด้วย ทำไงดี...ถ้าแท็กซี่ถึงบ้าน แ่ม่ต้องออกมารับทุกครั้ง...แล้วแ่ม่ก็แก่มาก เรี่ยวแรงไม่ค่อยจะมี ไม่สบายเพราะมีโรคประจำตัวอีกตะหาก ไม่อยากให้แม่ออกมารับเพราะต้องเปียกฝนแน่ๆ เลยตั้งใจอธิษฐานกับหลวงปู่ ว่าขอให้ฝนหายตกเมื่อถึงบ้านด้วยเถิด...ไม่อยากให้แม่ไม่สบายเพราะเปียกฝน ตอนออกมารับนอกบ้าน   

ไม่อยากเืชื่อ...เมื่อรถถึงซอยบ้าน อีกสักประมาณสองสามนาทีจะถึงบ้าน ฝนก็หยุดตกแบบไม่มีแม้แต่ปรอยละอองเลย....เพราะสังเกตุจากกระจกหน้ารถมาตลอดทาง...กราบอธิษฐานขอบคุณหลวงปู่อยู่ในใจ ช่วยลูกได้จริงๆ                           

ถัดมาอีกหลายวัน...ไปเดินซื้อของที่พารากอน เสร็จจากซื้อของก็ไปเข้าห้องน้ำ เสร็จแล้วไปกินข้าวกับลูกสาว กับแฟนลูกสาวอยู่ประมาณชั่วโมงกว่าๆ...พอจะกลับบ้านควานหาโทรศัพท์มือถือในกระเป๋า...เอ๊ะหายไปไหน...ตายล่ะหว่า....สงสัยไม่ตก ก็ต้องลืมไว้ที่ใดที่หนึ่งก่อนมากินข้าวแน่นอน เพราะจำได้ว่าตอนซื้อของลูกสาวโทร.เข้ามือถือเพื่อจะมาเจอะกันตรงที่นัดหมาย   

ในใจคิดว่าคราวนี้สูญแน่ๆ...โนเกีย....หายในเมืองไทยคงตามคืนยาก เพราะมันขายต่อกันได้ ยิ่งสภาพเศรษฐกิจณ.ตอนนี้ ก็รู้ๆกันอยู่...แต่ก็ไม่วาย...เอาอีกสักครั้งน่า...ขอหลวงปู่อีกหน...ระหว่างเดินตามแกะรอยว่ามันควรจะตกอยู่แถวไหน แล้วก็ใช้มือถือของลูกกับของแฟนลูกโทร.ตามหาสัญญาณไปพลางๆ มีสัญญาณเรียก ไม่มีคนรับสาย...อ๊ะ...ความหวังเริ่มมี...น่าจะมีใครเก็บไว้ให้...ยังไม่ปิดเครื่องนี่นะ....รออีกสักพัก...ก็มีคนตอบรับสาย แล้วให้ไปรับโทรศัพท์คืนได้ที่ซุปเปอร์ข้างล่าง ปรากฏว่าเป็นลูกค้าหญิงอายุวัยกลางคนท่านหนึ่ง เก็บได้จากห้องน้ำ แล้วก็อุตส่าห์รอให้เจ้าของเครื่องโทร.ตาม ทั้งๆที่เวลาผ่านไปร่วมสองช.มแล้ว      

ทั้งสองเหตุการณ์ ในเวลาไล่เลี่ยกัน...ไม่รู้ว่าจะเป็นเรื่องบังเอิญหรือไรกันแน่...แต่ดิฉันก็เชื่อว่า เป็นเพราะบารมีของหลวงปู่นั่นเอง....สาธุ...รักและบูชาหลวงปู่ชื่น  ศรัทธาด้วยใจจริงๆค่ะ...
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 17:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของน้องแอม abnarak

แง่มๆ มาเล่าเรื่องก่องไปเชียงใหม่

คือว่า..เมื่อวันอาทิตย์ได้รวบรวมเงินปัจจัยที่จาไปร่วมบุญสร้างพระประธานกะหลวงพ่อเคนจากคณะร่วมบุญเรียบร้อย...

ก็คิดแค่ว่าวันจันทร์จาไปโอนแล้วนะ แต่พอนับเงินมันไม่ลงตัว อยากให้เลขสวยๆ จาเอาเงินที่ไหนมาเติมดีนะ เงินเดือนออกไม่ทันด้วย

และแล้วพอเช้าวันจันทร์นั่งสมาธิอยู่ก็แว็บขึ้นมาว่าให้ใส่อาถรรพ์ธมนะ หลังจากพักนี้สลับไปมาหลายชิ้น...ก็เลยจัดไป.. (ตอนขับรถก็เหมือนจามีคนบอกว่า วันนี้หลวงปู่มาด้วยเลยนะนิ)

พอก้าวเข้าที่ทำงานแปบเดียว หัวหน้างานให้งบประมาณมากินขนมพอสมควร...  (คาดไม่ถึงจิงๆ)

เลยได้ไปโอนให้หลวงปู่แบบ Lucky number เยย  (สงสัยจามาช่วยปิดงบให้ และงานก็ราบรื่นมั่กๆๆๆๆ)

ขอบคุณหลวงปู่มากค่ะ รักศรัทธามากมาย

(เรื่องนี้เป็นความรู้สึกส่วนบุคคลนะคะ บางคนอาจจะคิดว่าบังเอิญก็ได้..)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้