ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 79440
ตอบกลับ: 178
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
       ขอเชิญพี่ๆน้องๆ คศช. ท่านใดที่มีประสบการณ์ เกี่ยวกับอิทธิคุณบารมีแห่งพระเดชพระคุณ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ตลอดจนวัตถุมงคลของท่าน นำมาบอกกล่าวเล่าขานเพื่อเป็นบทความ เผยแผ่บารมีแห่งองค์หลวงปู่และบูชาคุณครูบาอาจารย์ ให้เป็นที่กล่าวขานสืบต่อไปในอนาคต   เพื่อให้น้องๆรุ่นหลังๆและผู้ที่ศรัทธา จะได้ทราบถึงอธิคุณบารมีของท่านสืบต่อไป จึงกล่าวเรียนเชิญคณะศิษย์หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ทุกท่านมา ณ ที่นี่ด้วยครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณโอ

อันเนื่องจากผมได้ยินกิติศัพท์เกี่ยวกับหลวงปุ่ชื่น วัดตาอี  จึงได้อารธนาพระอาถรรพ์ธมเนื้อมวลสารล้วนมาลองขึ้นคอครับ  หลังจากที่ใส่แล้วรู้สึก  สบายใจอย่างบอกไม่ถูก  แม้แต่องค์พระเบญจภาคีที่ใส่ตลอดยังต้องเก็บไว้ที่หิ้งก่อน

อยู่มาวันหนึ่ง ผมซึ่งเป็นคนที่เลี้ยงกุมารอยู่แล้ว  กำลังสนใจกุมารของหลวงปู่อยู่พอดี  คืนนั้นฝันว่า  ได้ไปที่วัดแห่งหนึ่งกับภรรยา  เดินเข้าไปในกุฎิพระรูปหนึ่ง  แล้วเข้าไปกราบท่าน  พูดคุยกับท่านซักพัก  ท่านก็ทักถึงลูกกุมารว่ามี 8 องค์ใช่มั้ย ???  ผมบอกท่านว่า "มีแค่ 5 องค์ครับ" ( ตอนนั้น แค่ 5 ปัจจุบัน 18 แล้วครับ )     ท่านจึงบอก " ก็เห็นตอนนี้อยู่ 8 "    หลังจากที่พูดคุยเสร็จแล้วท่านก็ออกไปข้างนอก  โดยผมคอยปรนนิบัติท่าน  ยกถังน้ำมาให้ ช่วยทำความสะอาดวัด พอได้เวลาก็กราบลาท่านกลับบ้าน

ออกมาถึงหน้าวัด  มีผู้ชายคนนึง เดินเข้ามาขอเงิน 10000 บาท ผมบอกไม่มี  จึงกระชากแฟนผมไป บอกว่าให้หามาให้ได้   ผมเองทำอะไรไม่ถูก  มองกลับไปที่วัดเห็นหลวงปู่เดินออกมา แล้วบอกให้ผมตามไป

เข้าไปในวัด  หลวงปู่พาไปที่อุโบสถ หรือ ที่ไหนซักแห่งมีตู้กระจก กับวัตถุมงคลเยอะแยะเลย  หลวงปู่เดินไปที่หลังตู้  แล้วก็หยิบกุมารองค์เล็ก มา 3 องค์สีน้ำตาลๆ ดำๆ  ใส่มือผม แล้วบอกว่า เอาไปช่วยแฟนนะ  ความรู้สึกผมก็ยังบอกไม่ถูกนะ  เมื่อรับมาแล้วกำลังจะออกไป  ก็เห็นแฟนเดินเข้ามาพอดี  แล้วถือชิ้นวัตถุอะไรซักอย่างสีเขียวๆมาด้วย  บอกผู้ชายคนนั้นปล่อยตัวแล้วก็ให้มา   งงซิครับ   เริ่มลำดับเหตุการณ์ไม่ถูก  กำลังจะถามหลวงปู่ว่าเกิดอะไรขึ้น

เห็นท่านยิ้ม  นั่นเป็นภาพสุดท้ายครับ จากนั้นก็ตื่นขึ้นมา  ความรู้สึกบอกให้ไปดูที่คอมทันที

เห็นคนมาปล่อยกุมารปั้นมือในราคาที่ไม่สูงนัก ตกใจครับ ปั้นมือผมไม่เคยเห็นมาก่อนนะ แต่ตรงกับที่ฝันเลย  ตอนนี้น้องปั้นมืออยู่กับผมแล้วครับ

ถึงตอนนี้ผมก็ยังแปลความหมายของฝันไม่ออกนะ  แต่ศรัทธามากขึ้นเป็นทวีคูณ   >_<
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณเก่ง

ประสบการณ์อย่างแรกคือขุนแผนชมตลาดก่อนเลยครับ เกี่ยวกับขุนแผนชมตลาดนี่มีหลายเรื่องครับ เอาเรื่องแรกก่อนเลยนะครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งผมมาหาพี่จ๊อตอนเกือบๆบ่ายแล้วที่พาต้าครับ พอขึ้นมาที่ร้านพี่จ๊อแกยังไม่มาครับ ผมก็เลยตัดสินใจฆ่าเวลาโดยไปหาอะไรกินข้างนอกห้างครับ

วันนั้นผมมากับครอบครัวด้วย ผมสั่งข้าวมันไก่ทอดมา 1 จาน ข้าวมันไก่ธรรมดา 1 จาน ส้มตำปลาร้า 1 จาน ข้าวเหนียว 3 ห่อ อกไก่ย่าง 1 อก น่องไก่ย่าง 1 น่อง น้ำตกหมู 1 จาน บะหมี่หมูแดงใส่เกี๊ยวน้ำ 1 ถ้วย น้ำชามะนาวเย็น 1 แก้ว น้ำแข็งเปล่า 2 แก้ว น้ำเปล่า 1 ขวด โดยรายการอาหารทั้งหมดผมทานกับคุณพ่อและคุณแม่ครับ โดยตอนเก็บเงิน เจ้าของร้านบอกราคา 72 บาท ผมก็จ่ายไป แต่ในใจผมคิดว่าสงสัยเจ้าของร้านตาลายคิดตังค์ผิดหรือเปล่าหว่าในเมื่อเค้ามาดูที่โต๊ะและคิดตังค์เองก็ช่างเค้าเถอะ ในใจผมคิดว่ามันถูกจัง แต่พอไปทานวันหลังโดยไม่พกขุนแผนไป เค้าคิดราคาร้อยกว่าบาทเลยครับ

อีกเรื่องคือเกี่ยวกับการขึ้นรถเมล์ของผมครับ ผมสังเกตว่าตั้งแต่พกขุนแผนชมตลาดเนี่ยกระเป๋ารถมักลืมเก็บตังค์ค่ารถผมประจำเลย ครั้งแรกผมก็นึกว่าเค้าคงลืมแต่พอระยะหลังๆขึ้นคันไหนส่วนมากก็เดินผ่านผมไปเลยครับ แต่ผมไม่ชอบเอาเปรียบใครก็เลยสะกิดกระเป๋ารถให้เค้ามาเก็บตังค์ครับ และจริงๆยังมีประสบการณ์เกี่ยวกับขุนแผนชมตลาดอีกหลายเรื่องครับ เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ แต่ผมจำไม่ค่อยได้ครับเลยขอเล่าแต่เรื่องที่พอจำได้และคิดว่าเป็นผลจากขุนแผนฯก่อน

วัตถุมงคลอีกชิ้นนะครับคือดวงตราอาถรรพณ์ อันนี้ผมไปเช่ากับพี่จ๊อนานแล้วครับ ผมเอาไปเลี่ยมแล้วแขวนหน้าร้านทำผมแม่ครับ เพราะพี่จ๊อแกบอกว่าดวงตราฯจะช่วยเรียกสิ่งดีๆเข้ามาในบ้านและขับไล่สิ่งไม่ดีเช่น ปีศาจ ไม่ให้เข้ามาในบ้าน เนื่องจากบ้านผมอยู่ติดถนนครับ ผมพิจารณาดูแล้วต้องแขวนไว้สถานเดียวครับ เห็นว่าสามารถปรับฮวงจุ้ยหน้าบ้านให้ดีขึ้นได้ด้วยครับ พอแขวนมาได้สักพักผมสังเกตเห็นลูกค้าเข้าร้านมาเรื่อยๆครับ ถึงจะเข้ามาไม่มากแต่ก็มาเรื่อยๆครับ ผิดกับสมัยก่อนครับเงียบมากแถวบ้านผม สุนัขยังไม่เดินผ่านเลยครับ

อีกชิ้นนึงนะครับ ชิ้นนี้ผมเช่าให้พ่อผมแขวนครับ นั่นคือพระปิดตาลอยองค์ ตอนแรกเห็นสวยและน่ารักครับเลยเลี่ยมให้พ่อผมแขวน พอผ่านไปได้สักพัก พ่อผมแกชอบเล่นหวยใต้ดิน พ่อผมบอกว่าถูกหวยบ่อยมากถูกทีเป็นหมื่น แต่บางงวดก็หลายพันบาทครับ นี่แสดงถึงพุทธคุณทางโชคลาภสูงครับ แต่พระปิดตาลอยองค์เนี่ยผมบอกก่อนเลยว่าไม่ได้เด่นทางโชคลาภอย่างเดียวครับ มีทั้งปกป้องคุ้มครอง แคล้วคลาด เสน่ห์ เมตตามหานิยม คือสรุปว่าครอบจักรวาลครับ

ผมเชื่อมั่นในพระปิดตาลอยองค์มากๆเลยครับ เมื่อไม่กี่วันนี้เองผมไปหาพี่จ๊อและขอเช่าพระปิดตาลอยองค์มาอีก 1 องค์ครับ และก็เช่าหลวงปู่ทวดหลังพระแม่ธรณีเนื้อสีชมพูของหลวงปู่ชื่นมาอีก 1 องค์ครับ สำหรับพระปิดตาลอยองค์ถ้าพี่ๆหลายๆคนชอบพุทธคุณทางโชคลาภละก้อผมขอแนะนำองค์นี้เลยครับ เด็ดจริงๆ

แต่ถ้าผมเล่ามากไปเกี่ยวกับพระปิดตาเดี๋ยวจะหาว่าผมพูดเกินความจริง เอาอย่างนี้ดีกว่าครับ เราต้องเชื่อตามหลักธรรมของพระพุทธเจ้าว่าด้วยพระสูตรบทหนึ่ง ซึ่งเรียกว่ากาลามสูตร ว่าด้วยความเชื่อถือของมนุษย์ครับ ถ้าพี่ๆต้องการพิสูจน์ว่าเป็นไปอย่างที่ผมพูดหรือไม่ ต้องลองเช่ามาลองใช้สักองค์ก่อนครับ ต้องลองดู และต้องลองใช้ดูสักพักนะครับ ไม่ใช่ว่าเห็นยังไม่ได้ผลก็ท้อใจ การที่จะได้ผลหรือไม่ขึ้นอยู่กับตัวเราครับ เราต้องมีศรัทธาก่อน และต้องมีกุศลผลบุญที่เราทำมาช่วยผลักดันด้วยนะครับ ถ้าเราขอนั่นขอนี่อย่างเดียวแต่เราไม่เคยเป็นผู้ให้เลยแล้วใครจะมาช่วยคุณได้ล่ะครับ จริงไม๊

ฉะนั้นเมื่อได้วัตถุมงคลของหลวงปู่มาแล้วก็หมั่นสร้างสมบารมีเพื่อตัวคุณเองนะครับและหมั่นอุทิศส่วนกุศลให้แด่หลวงปู่ชื่นรวมทั้งเทพยดาผู้รักษาวัตถุมงคลชนิดนั้นๆด้วยนะครับ หลวงปู่ชื่นเป็นพุทธภูมิซึ่งพระโพธิญาณย่อมมีแด่ท่านอย่างแน่แท้ในอนาคตกาล ท่านสร้างสมบารมีโดยการโปรดสัตว์ต่างๆให้พ้นจากความทุกข์ทั้งมวลตามวิสัยของพระโพธิสัตว์ จริยวัตรของท่านน่าเลื่อมใส ท่านไม่ต้องการสิ่งใดๆ แม้แต่กุฏิของท่านยังเป็นเพียงไม้หลังเล็กๆเก่าๆเสียด้วยซ้ำ ฉะนั้นเราผู้เป็นศิษย์ของท่านควรตอบแทนท่านโดยการปฏิบัติตามหลักธรรมทางพุทธศาสนา ศีล สมาธิและปัญญาหมั่นทำบ่อยครั้ง หลวงปู่ท่านย่อมทราบท่านต้องดีใจแน่ๆครับที่เห็นลูกศิษย์ท่านเป็นคนดี
       อีกเรื่องนะครับ ตุ๊กตามหาเสน่ห์เนื้อดำครับ ผมพกในกระเป๋ากางเกงดูอยู่ช่วงหนึ่ง น่าแปลกครับ คนชอบมองผมทั้งนั้นเลยอ่ะทั้งผู้หญิงผู้ชาย  ไม่ใช่ลืมรูดซิบนะครับ ไม่ใช่ๆ มองแบบมองเหลียวหลังเลยอ่ะครับ ใครมีลองพกดูนะครับ ต้องลอง ... ต้องลอง ...
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของหมอพาย

ของผมมากมายมหาศาลครับ เล่าไม่มีทางหมดง่ายๆครับ คือผมชอบเช่าพระมาก และแต่ละองค์ก็แรงๆทั้งนั้น

มีทั้งพระกรุ พระเกจิ พระแพงๆ ก็เช่ามาหมดแล้ว มีประสบการณ์แล้วแทบทุกอย่าง ทั้งคงกระพัน แมวกัดไม่เข้า เข็มแทงไม่เข้า แคล้วคลาดก็ีบ่อยครั้ง เมตตามหานิยมก็มี ด้านการงานก็มี มหาอำนาจก็มี ด้านรักษาโรคก็มี ด้านการเรียนก็มี เอาเป็นว่าชีวิตมีประสบการณ์กับพระเครื่องทุกอย่างหลายองค์มามากมาย ยกเว้นเรื่องมหาเสน่ห์เพียงเรื่องเดียว

เลยเป็นจุดเริ่มต้นหาของมหาเส่นห์ โดยมีเรื่องแปลกอยู่สองเรื่องที่เกี่ยวกับหลวงปู่ชื่น คือ หนึ่ง ผมเคยเห็นรูปท่านในเวปไซต์หนึ่งแล้วไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร แต่รู็สึกได้ถูกความผูกพันบางอย่างทันที และรุนแรงด้วย แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่าท่านเป็นใครเพราะมีแต่รูป เวปไม่ได้บอกว่าท่านเป็นใคร กว่าผมจะรู้จักท่านก็อีกสองปีให้หลังนั้นแหละครับ นี้เป็นเรื่องที่แปลกมากสุดๆเลย

กับเรื่องที่สองคือจุดเริ่มต้นของการรู้จักหลวงปู่ คือสองปีให้หลังจากเหตุการณ์แรกผมก็เริ่มศึกษาข้อมูลเรื่องพระที่มีพลังมหาเสน่ห์์ปรากฏว่าแทบไม่มีพระกรุหรือพระเกจิเก่าๆที่มีพลังด้านนี้โดยตรงเลย แม่แต่พระขุนแผนบ้านกร่างก็ออกไปแนวคงกระพัน และพระที่เล่นอยู่ในวงการแล้วว่าเป็นมหาเสน่ห์ก็ไม่ใช่ จริงๆเป็นมหานิยมมากกว่า ก็เลยหาพระใหม่ซึ่งปรกติผมไม่เล่น เพราะเคยคิดว่าของสมัยนี้ทำไม่บริสุทธิ์ เสริมมาก และจะหาเกจิได้ทัดเทียมสมัยก่อนคงหาได้ยาก

พอผมหาข้อมูลเท่านั้นแหละ มากมายก่ายกองแบบว่าไม่รู้ว่าข้อมูลไหนเชื่อถือได้เลย แต่แปลกมากตรงที่ว่า มาสะดุดกับหลวงปู่ชื่นพอดี ซึ่งแปลกเอามากๆ ของใหม่ที่หาข้อมูลมีตั้งหลายอย่างแต่ทำไมมาสะดุดกับหลวปู่ท่านนี้ และพอผมเปิดดูรูปท่านขึ้นมาเท่านั้นแหละ ผมเยจำได้ว่าเป็นพระที่ผมเคยเห็นในรูปเดียวกันเมื่อสองปีก่อน รู้สึกแปลกอย่างบอกไม่ถูก และสองสิ่งแรกที่เช่ามา ก็คือ ขุนแผนชมตลาดและขุนแผนม้าเสพนางเนื้อเขียว จากนั้นก็เช่ามาเรื่อยๆจนถึงปัจจุบัน และนับว่าพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเป็นหนึ่งในหลายๆพระเครื่องที่มีประสบการณ์ชัดเจนที่สุดในบรรดาพระเครื่องที่ผมมีมาทั้งหมด พระเครื่องที่ผมมีอยู่แล้วและชัดเจนในประสบการณ์ในระดับเดียวกันกับพระหลวงปู่ชื่น(มากกว่าและน้อยกว่าแล้วแต่เรื่อง)ได้แก่ สมเด็จวัดระฆัง (ไม่ต้องถามว่าของผมแท้หรือเปล่าเพราะประสบการณ์สูงมาก) พระปิดตาหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์ รูปหล่อหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน พระมเหศวร พระยอดขุนพลอาจารย์ชุม ปี 97 พระวัดประสาททั้งพิมพ์ หลวงปู่ทวด และ สมเด็จพ่อโต  พระของหลวงพ่อกวย พระขุนแผนปลัดทวีที่หลวงพ่อมุ่ยปลุกเสก จตุคามรามเทพปี48 รุ่นของวัดถลุงทอง รูปไม้แกะพระพิฆเนศโบราณ พระสูตรหลวงพ่อผินะ และพระอื่นๆอีกมากมายที่ผมมี ผมพูดได้เต็มปากว่าพระหลวงปู่ชื่นมีประสบการณ์และพลังไม่น้อยไปกว่าพระชื่อดังและแพงองค์อื่นๆที่ผมมีอยู่ตอนนี้ และบางอย่างของหลวงปู่ชื่นก็แรงชัดเจนด้วย(แล้วแต่เรื่องด้วยนะครับว่าแรงด้านไหน)

มาตอนหลัง หลังจากเช่าของหลวงปู่เพิ่มมากขึ้นจึงรู้ว่ามหาเสน่ห์เป็นเพียงเรื่องหนึ่งของท่านเท่านั้น การใช้ในแนวอื่นๆก็ถือว่าแทบสุดยอดทั้งหมดไม่ใช่แค่เรื่องมหาเส่นห์เพียงอย่างเดียว ประสบการณ์มากมายจะเล่าแบบย่อๆแล้วกัน

1 พกพระนาคปรกห้าพลังและพระผงอาภรรพ์ถมเข้าห้องสอบ ได้เกรด A ล้วน คือ 4.00 และได้ท๊อปในวิชาหนึ่งซึ่งยากมาก

2. พระของท่านหลายอย่างมีมหานิยมชัดเจนมาก ตอนนีมีแต่คนรัก เอ็นดูและให้ความสนใจผม ชื่นชมไปหมดทุกอย่าง

3. เคยขาดเงินอยู่จำนวนหนึ่ง ขอกุมารทองที่ติดอยู่หลวงขุนแผนสามสาวว่าขอได้เงินใช้ ปรากฎว่า ไม่กี่ชั่วโมงก็ได้เงินตามจำนวนแบบว่าไม่น่าเป็นไปได้

4. หนุมานของท่านทำให้ผมขยันอ่านหนังสือมาก และทำงานได้อย่างอึดมาก

5. นาคปรกห้าพลังเป็นเมตตามหานิยม และมหาอำนาจด้วย ใส่แล้วอุ่นใจ

6. เคยใส่ขุนแผนน้ำผึ้งทะเลาะกับเพื่อน เพื่อนปรกติเป็นคนหัวดื้อไม่เคยยอมรับว่าตัวเองผิดอะไรง่ายๆกลับขอโทษผมแต่โดยดีและทำงานตามที่ผมสั่งโดยดี ซึ่งแทบเป็นไปไม่ได้กับเพื่อนคนนี้ที่จะมาขอโทษผม

7. กุมารทองของท่านเคยมาเหลาดินสอที่โต๊ะผมและเขียนดินสอวาดรูปบนโต๊ะผมเป็นรอยเต็มโต๊ะ โต๊ะผมสีขาวยาว 80เซน มีแต่รูปวาดของเด็ก(แทบช็อคไม่เคยเจอจังๆอย่างนี้มาก่อน)

8. กุมารทองหรืออะไรซักอย่าง มาเปิดหน้าต่างเล่น ต่อหน้าผม เปิดแล้วปิดด้วย ในขณะที่หน่าต่างบานนั้นลมแรงๆก็ไม่สามารถทำให้ขยับได้นอกจากแรงคน อันนี้เปิดและปิดด้วย แทบช็อกอีกเหมือนกัน เกิดตอนกลางวันอีก

9. ขุนแผนชมตลาดใส่แล้วมีแต่คนมองๆๆๆ อะไรก็ม่รู้

10. ขุนแผนพรายกุมารเมตตาล้ำเลิศ

11. ตระกรุดเก้าอาภรรพ์ใช้คู่กับพระผงอาภรรพ์ถม สุดยอด ชีวิตอย่างกับแผ่นดินเป็นของเรา

12. ขุนแผนสามอาภรรพ์ คุยกับผู้หญิงคนไหน คนนั้นแทบอึ้งเหมือนโดนสะกดไว้

13. ขุนแผนหลังม้าเสพนาง เมตตาดีมากๆ ทุกคนรักทักทาย

14. หนุมานเคยทำให้หญิงหันมาคุยด้วย ตามที่เล็งไว้ ซึ่งคนนั้นเดินห่างกับผมกว่าสิบเมตรและไม่มีเหตุที่ต้องหันหลังมาเจอผมเลย ระยะเวลาตั้งจิตขอเพียง 5 วินาที

15. ดวงตราอาภรรพ์ผมใส่แล้วรู้สึกความกังวลความทุข์ในใจมันหายไปเฉยๆ แปลกมากๆ

16. ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ ใส่แล้วมหาเสน่ห์สุดยอด

17. สมเด็จพระแม่ธรณีมีประสบการณ์อย่างที่เคยโพสต์ไปครับ

สุดท้าย อาภรรพ์ถม ประสบการณ์สุดยอดแทบทุกอย่าง ตามแต่จะขอ

ยังมีอีกเยอะ มีทุกวัน มีจนจำไม่ได้ มีเวลาจะค่อยๆนึกและเล่าให้ฟังครับ สวัสดี
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของน้องวุ่น

ผมขอเล่าเล่าประสบการณ์เล็กน้อยนะครับ ของผมก็มี ของหลวงปู่ชื่นอยู่แต่ไม่มากเท่าไหร่

ช่วงนั้นพ่อแม่ผมทะเลาะกัน ผมเคยห้อยพระขุนแผนมหาจินดามณีอยู่จนทําให้ผม รู้จักหลวงปู่ชื่น

เปิดเวปดูเห็น พระองค์นึง ชื่อขุนแผนสาวสามหมู่บ้าน ก็เลยโทไปถามที่แห่งหนึ่ง(ร้านเช่า) เค้าบอกเพิ่งได้มา

เมื่อ2วันที่แล้วทําให้ผมรุสึกว่านี่แหละของผมแน่นอน ผมบูชามาราคาช่วงนั้นก็สูงอยู่ 5000ได้

เมื่อผมได้มา ผมได้ท่องคาถา แหละบอกหลวงปู่ขอให้ครอบครัวผมมีความสุข อีกวันพ่อแม่ผมดีกันเลย

จึงทําให้ผมรุสึกสัทธาหลวงปู่เพิ่มอีก ตอนนี้พระองค์ที่ผมบอกให้ ผมได้มอบให้เป็นมวลสารแม่นางเหมาเรียบร้อยแล้วครับ

อย่างอื่นก็มีอีกนะครับ

หนุมาน เด่นมากครับทั้งด้านสาวๆ หรือจะทางได้อํานาจ ไปดูดวงมา (ใช้จิต)เค้าบอกว่า พกไปไม่มีใครกล้ามาหาเรื่องแน่ มีจิตเป็นตัวเป็นตน และเค้าบอกว่าอายุมากกว่าผม ประมานว่าพี่คนนึง ชอบพวกเหล้า แต่เค้าบอกว่าไม่แนะนํา ถ้าจะให้ก็ให้เป็นบางครั้ง พระเค้าอิ่มทิป

มีครั้งนึงแบบเล่นต่อยกะเพื่อนตัวใหญ่ๆ (ผมคิดแล้วในใจผมคงโดนต่อยยับ) พอมันจะต่อยผม ผมแค่ยกขา ขามันโดนรองเท้าผมมั้นถึงก็ล้มลง(รองเท้าคอมแบท)ผมนั่งฮาเลย  นี่คือประสบการ เกี่ยวกับหนุมาน ยังมีอีกครับจําไม่ได้ เยอะ*-*

รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ อันนี้ผมชอบมากๆ เคยห้อยไป คนที่จะแกล้งผม มันต้องเจ็บตัวก่อนที่จะแกล้งผมทุกครั้ง เท่าที่ดู เหมือนจะสะท้อนกลับไปหมด เรื่องเมตตาก็แรงนะครับ ห้อยแล้วรู้สึกว่าอุ่นใจ

พระขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ อันนี้ผมรักสุดๆ เมื่อก่อนผมห้อยพระขุนแผนมหาจินดามณี ที่หลวงปู่เคยช่วยเสก(จิต) พอได้มาผมลองห้อยขึ้นคอ ผมคิดว่าองค์เก่าแรงแล้ว องค์ใหม่แรงกว่าถึงขนาดมีคนเข้ามาคุยด้วยชอบมานั่งใกล้ๆ มานั่งคุยกันหยอกล้อกันเล่น

ทั้งหมดนี่เป็นประสบการณ์ส่วนหนึ่งนะครับ ผมมาช่วยสร้างสีสรรค์ให้กระทู้นี้ด้วย

ถ้าผู้ใดไม่เชื่อว่าเป็นเรื่องจิงหรือเป็นแค่เห็นว่าบังเอิญก็แล้วแต่นะครับ สําหรับผม ผมเชื่อ และรักหลวงปู่และ

พรายกุมารของหลวงปู่มากๆครับผม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณนัท

เราเริ่มเก็บบูชาของหลวงปู่ประมาณปี๕๐  ตอนนั้นเจอมรสุมชีวิตมากมาย ครบสูตร ทั้งการงานการเงินและความรัก  แทบกระอักเลยก็ว่าได้   ร้องไห้แทบทุกวันหน้าโต๊ะพระ ตอนสวดมนต์ เพราะตัวเองจะเป็นคนที่ไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิบ้างดูจิตบ้างในบางที่จิตมันฟุ้งซ่านมากๆ  ต่อมาก็บูชาขุนแผนน้ำน้ำผึ้ง ,  ขุนแผนสะกดทัพ , พระยอดขุนพล  จำได้ว่าตอนได้มาใส่ใหม่ ๆ  ทั้งมึนหัวปวดไหล่หนักต้นคอไปหมด  นานมากเกือบสิบกว่าวันเลย ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไร กินยาทุกวันจนอ่านในเวปเจอ ก็จุดธูปขอน้ำมนต์หลวงปู่ มากินมาลูบหัวล้างหน้า ปรากฏว่าไม่เป็นอีกเลย  ปัญหาต่างๆ ที่สุมอยู่ค่อย ๆ คลี่คลายเบาบางไป  หน้าที่การงานก็เวิร์คสุด ๆ  นายเรียกถามเรียกใช้ตลอด  กับบางคนที่เคยไม่ถูกันแทบไม่มองหน้ากันเดี๋ยวนี้ตรงกันข้ามเลย  สังเกตุตัวเองก้ดูกลายเป็นคนอารมณ์ดีสนุกสนานพูดเก่งขึ้น ไม่ค่อยซีเรียสอะไร  เรื่องความรักก็ โอเคนะจากที่เคยร้องไห้ทุกวัน อธิษฐานขอหลวงให้หลุดพ้นจากปัญาหานี้  หลวงปู่ท่านเมตตาจัดให้เลย  ส่งพระเอกขี่ม้าขาวมาแบบสายฟ้าแลปเลยล่ะ  .....  เรื่องการเงินก็คล่องขึ้น หลุดจากหนี้ก้อนใหญ่ระยะยาวแถมได้เงินมาอีกก้อนเป็นทุนให้เก็บออม   ลูกสาวที่กำลังหางานทำ  ก็ได้รับความเมตตาจากหลวงปู่จัดให้อีกแบบไม่ต้องรอเลย  ก็เลยเบาใจไปอีกหนึ่งเคส  ....

มีอีกเรื่องหนึ่งยังแคลงใจอยู่จนเดี๋ยวนี้....ว่าคืออะไร....คือตอนที่ได้บูชาอาถรรพ์ธมมาแขวนใหม่ ๆ  ส่วนมากพระของหลวงปู่เราจะแยกแขวน นะ  มีอยู่วันหนึ่งพักเสาร์อาทิตย์ก็ไปทำสวนกะแฟน ปกติจะปล่อยทิ้งร้างไว้  ตอนนี้ตั้งใจจะทำเป็นงานอดิเรก ละค่ะ  ก็ไปแผ้วถางต้นไม้ที่รกนิด ๆ  สองคนกะแฟน กำลังฟันกิ่งไม้อยู่ มันเป็นพุ่มสูงประมาณ หน้าอก  อยู่คนละฟากกะแฟนต่างคนต่างก้มหน้าก้มตาฟันอยู่ได้ยินเสียงเหมือนแมลงชนิดหนึ่งดังมากเหมือนอยู่กันเป็นฝูง เหมือนผึ้งรังใหญ่ ๆ  เสียงดังน่ากลัวมากจากพุ่มไม้ที่กำลังจะฟัน  ตกใจต่างมองหน้ากันกะแฟน
ไม่ทันได้ถามว่าอะไร  ต่างคนต่างวิงป่าราบเลย ออกมาจากที่ตรงนั้น แบบโกยแนบ  เราว่างานนี้โดนแน่เลย เพราะได้ยินเสียงแมลงทั้งฝูงตามมาติด ๆ  อยู่บนหัว  มองเห็นแฟน โกยแนบไปยื่นอยู่ข้างถนนนอกสวนแล้ว  ....โหดู (มัน )...ทิ้งเราเลย  เราหยุดมองตรงนั้นไม่วิ่งละ เหนื่อย ..โดนเป็นโดน ....ปรากฏว่า เงียบสนิท เสียงแมลงที่ไล่ตามมาติด ๆ เงียบมองไม่เห็นอะไรเลย ไม่มีวี่แววอะไรสักอย่าง  ยืนงงอยู่ตรงนั้น  มองรอบตัวมองไปข้างบนที่โล่ง ๆ  ไม่มีอะไรสักอย่าง  ทั้งที่ตอนวิ่งหนีเสียงมันตามมาติด ๆ  ....พอหายเหนื่อยก็ใส่แฟนใหญ่เลย  .....ฐานวิ่งหนีเอาตัวรอดคนเดียว เขาบอกว่า...ขามันพาไปเอง...กะว่าจะเข้าไปหลบในรถ  แล้วจะได้หาทางช่วยเรา....โห ซึ้งมากเลยพี่น้อง....แต่ก็หัวเราะนะโกรธก็โกรธ  ขำก็ขำ.....สักพักก็ชวนกันกลับไปดูที่เดิมจุดที่วิ่งหนีกันออกมา  แบบหวาดๆ  ระแวงๆ  คิดว่าอยู่นะว่าสงสัยเราจะไปบุกรัง ต่อ ,แตน หรือ ผึ้ง  ก็ไม่รู้
เพราะเสียงมันดังน่ากลัวจริง ๆ  แต่ก็อยากรู้ว่าตัวอะไร ที่ทำให้เราวิ่งกันกระเจิง  ...แต่ก็.ไม่เจออะไรที่ผิดปกติ  ไม่มีรังแมลงไม่มีอะไรที่จะบอกว่ามีรังแมลงอาศัยอยู่  บนดินในดินก็ไม่เจออะไร มีแต่พุ่มไม้เดิม ๆ  เราก็จัดการซะราบเรียบ ...ก็ไม่มีอะไรเกดิขึ้น....ทำเอา งง  เหมือนกัน  หาคำตอบไม่ได้  รู้แต่ว่าตัวเอง จับพระอาถรรพ์ธมขึ้นมาไหว้ ....กราบหลวงปู่  ....เพราะไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นตอนนั้น  ถ้าเรามาคนเดียวก็ยังคิดว่า เราคงมั่วเอง ...มีท่านใดพอจะอธิบายได้มั้ย  ว่าคืออะไร ???????

ใหม่ๆ ที่แฟนมาอยู่ด้วย  เขาบอกว่ากลัวนะ  เพราะบางทีเคลิ้มๆ จะหลับ ได้ยินเสียงเด็กวิ่งกันเจี้ยวจ้าว ...ตอนนี้ชินแล้วค่ะ....

กราบหลวงปู่ด้วยความศรัทธาและเคารพยิ่ง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของพี่หนุ่ม Fender

เมื่อก่อนไปหาเพื่อนที่บุรีรัมย์  เพราะเคยขอรังเหล็กไหลของที่บ้านเค้าไว้

(ที่บ้านเค้ามีเหล็กไหลจริงๆอยู่ ส่วนรังนี้ก็แช่น้ำผึ้งไว้ในพาน  มีสองพานๆละก้อน

เพื่อนบอกว่ารังนี้โตขึ้นเรื่อยๆ ก้อนเล็กก็คือชึ้นที่หักออกมาจากก้อนใหญ่ แต่ตอนนี้โตมาขนาดใกล้ๆก้อนใหญ่แล้ว)

รังเหล็กไหลมีลักษณะเหมือนก้อนหินตามน้ำตกอ่ะครับ แต่ตรงผิวจะเป็นลักษณะเหล็กงอก

คือ จะเหมือนเทียนในโบสถ์ ที่มีน้ำตาเทียนไหลลงมาตามแนว แบบนั้นเลย

ทีนี้พอไปปุ๊บ ที่บ้านเค้าอนุญาตให้ไปเอาได้  แต่ต้องใช้วิธีหักเอา

เพื่อนก็รู้ว่าเราทำไม่ได้แน่ๆ เลยขออนุญาตให้ผมใช้คีมหักเอาได้

ผมก็ยิ้มสิเอาละได้เวลาลุย  ที่นี้ ผมใช้คีมตัวใหญ่ๆมากๆพยายามหัก

แต่รังแข็งมากๆ หักยังไงก็ไม่ออก มีแต่ขอบที่บิ่นออกมาเล็กๆน้อยๆ

เพื่อนเค้าเห็นผมพยายามอยู่นานหน้าดำหน้าแดง อาราธนาขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็แล้ว ก็ยังหักไม่ออก

เพื่อนเค้าเลยพูดขึ้นมาว่า  ตอนที่ตัวเค้าหักออกมาได้หนะ ก็ไม่ใช่แรงเค้า  แรงคนจะไปหักออกได้ยังไง

ขอแรงครูบาอาจารย์ให้มาช่วยสิ

ได้ยินอย่างนั้น ผมเลย ท่องคาถาบูชาหลวงปู่  3 จบ  แล้วอธิษฐานบอกกล่าวหลวงปู่

พอเอาคีมคีบลงไปกำลังจะออกแรง ปรากฏ รังเหล็กไหลหักหลุดติดคีมออกมาเลยก้อนเท่าข้อนิ้วมือ (ประมาณ 1 องคุลี)

ทั้งที่ก่อนหน้านี้ออกแรงแทบตายไม่หัก

เพื่อนผมเห็นแล้วหัวเราะใหญ่เลย  เค้าเลยบอกว่า เห็นป่าว ต้องขอแรงครูอาจารย์ มาช่วย

ลองทำอีกทีสิ  ทีนี้ใช้มือหักเลยนะ  ผมก็ได้สิลองดู

จับก้อนรังเหล็กไหลไว้ในมือ ท่องคาถาบูชาหลวงปู่  3 จบ  แล้วอธิษฐานบอกกล่าวหลวงปู่ อีกครั้ง

ออกแรงปุ๊บ  หัก "เป๊าะ"   หักครับท่าน หลุดติดมืออกมาเลย ก้อนเท่าข้อนิ้วอีกแล้ว 2 เพื่อนซี้ก้อหัวเราะดีใจกันลั่น

ที่บ้านเค้าเห็นเสียงดังกันเลยมาถามว่าหักได้ไม๊

เพราะวันก่อนมีญาติเค้ามาพยายามหัก ก็ไม่ได้  เลยเอาผลงานให้เค้าดูครับ

แบบว่า ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ  ผมเองหักมาเองกับมือ  ตอนใช้คีมก็ออกแรงเอง

ใครจะว่ายังไงก็แล้วแต่วิจารณญาณส่วนบุคคลครับ  ส่วนตัวผม " เชื่อครับ "
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณป้อมเขาใหญ่

“หลวงปู่ไล่ฝน”

เหตุการณ์ นี้เกิดเมื่อวานนี้ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า  ที่เขาใหญ่ ช่วง 3-4 วันมานี้ฝนตกทุกวันครับ แล้วทีนี้ป้อมยาม ด้านหน้าโครงการหลังคาดันรั่ว (หลังคาเป็น Smart board) เวลาฝนตกที รปภ.อยู่กันไม่ได้เปียกหมด เราก็ว่าจะซ่อมให้แต่ฝนก็ยังตกทุกวัน

ก็เลยเอาผ้าใบมาคลุมก่อน ปรากฎว่า ลมตีขาดหมด ก็เลยต้องรอให้ฝนหายซะก่อน แต่!!  ทีนี้ทางเจ้านายไปเห็น ก็คุยกับ รปภ.ว่าจะทำใหม่มั๊ย ผักชีโรยหน้าจิงๆ(เฮ้อ!!ดูเขาพูดเข้า) เราเมื่อ รปภ.มาคุยให้ฟังอย่างนี้ ก็รู้ อยู่แล้วว่าโดนตำหนิ แต่จะให้ทำไงล่ะจะซ่อมหรือแก้ไขก็ไม่ทันฝนแน่ๆ และเนี่ย! ฝนก็ตั้งเค้าทำท่าจะตกอีก เริ่มตกปรอยๆแล้วด้วย เฮ้อ.. เอาวะ ขอหลวงปู่ดูซะหน่อย  ว่าแล้วก็ กำพระที่แขวน แล้วก็บอกหลวงปู่ “หลวงปู่ครับอย่าให้ฝนตกเลยครับ”  แล้วเราก็เลยให้คนไปซ่อมหลังคาป้อมยามเลย แล้วก็รอลุ้นว่าฝนจะตกไหม เชื่อไหมครับ จากบัดนั้น(วันจันทร์ เวลา 12.00โดยประมาณ) จนวันนี้ 17.00 ฝนไม่ตกเลยครับ (ความเชื่อส่วนบุคคล ครับ)
                      มาอีกแล้วครับบารมีของหลวงปู่ครับ

เหตุเกิดไม่กี่วันนี้ครับ คือเมื่อ วันจันทร์ ที่ทำงานผมมีปัญหาเรื่องของไฟแรงสูงไม่สามารถจ่ายใช้งานได้ 1 ชุดจาก 3 ชุด ได้ตรวจดูก็พบจุดที่คิดว่าน่าจะเป็นปัญหา และได้ติดต่อช่างเข้ามาทำแต่ช่างนัดเข้าทำ วันอังคาร เราก็ OK.ต้องยอมโดนบ่นหน่อย(เป็นโซนจ่ายไปบ้านคนงาน) แต่ทางนายจะให้สับไฟจ่ายให้เขาไปก่อน(คือพอเกิดความชื้นฟิวส์ก็ขาดสับไม่เข้าเหมือนเดิม) ไอ้เราก็ต้องทำแต่พอไปหาฟิวส์ปรากฎว่าฟิวส์หมด  สักพักมีคนโทรมาแจ้ง ฟิวส์ขาดอีก  ZONE โอวสส! แม่จ้าว อะไรกันนี่ ก็เลยให้จัดซื้อไปซื้อให้ อีกแล้วครับ ท่าน! ฟิวส์หมดร้านอื่นก็ไม่มี(นี่ที่ปากช่องนะครับ) เฮ้อ.. ก็เลยต้องทำใจครับแจ้งเขาไปว่า พรุ่งนี้ช่างจะมา พอมาถึง วันอังคาร ก็โทรไปย้ำช่างอีกครั้งว่ามาแน่นะ และตกลงราคาเรียบร้อย ทีนี้ก็ตั้งหน้า คอยไป โอวสสส พอตกบ่ายช่างโทรมาบอก มาไม่ได้ติดงานไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่ น่าจะมาไม่ทัน  ไอ้เราก็มึนไปชั่วขณะ ก็เลยขับมอไซค์ไปตั้งต้นที่ office ดีกว่า ระหว่างขี่มอไซค์ไปก็นึกถึง หลวงปู่ครับลูกจนปัญญาแล้วครับไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับช่วยลูกด้วยครับ  ทีนี้พอถึงoffice ก็ยังเครียดอยู่ไม่รู้จะบอกเจ้านายยังไงดี ซักพักนายโทรมาให้เราตามใบเสนอราคาของงานอื่นให้ทีนะ ก็เลยถือโอกาสบอกไปเลยว่าช่างทำไฟไม่มานะ ฟิวส์ก็ยังหาซื้อไม่ได้เลย นะ นายไม่โกรธแต่แค่บอกให้ตามอีกทีแล้วก็วางสายไป(หุหุหุ..เยี่ยมจังเลยนายเรา)

สักพักก็นึกขึ้นได้ว่า ช่างที่เราจะขอใบเสนอราคานี่เป็นคนพื้นที่น่าจะรู้จักช่างทำงานไฟบ้างน่า ก็เลยถามเขา

(ตอนนี้แหละไคลแม็กซ์ของเรื่อง) เขาบอกว่ามีก็เลยให้เบอร์ก็เลยลองติดต่อดู โอวววส.. เขาบอกว่ามาดูงานอยู่ใกล้ๆและเสร็จธุระเดี๋ยวเข้าไปดูให้(หุหุหุ ตูรอดแล้ว 555++) ระหว่างที่รอก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น เสียงตามสาย รายงานว่า ช่างไฟที่นัดไว้เมื่อวานมาแล้วนะ โอ๊ะโอ๋ อ้าว!ไหนว่าจะไม่มาวะ อีก 5 นาที โดยประมาณ มีอีก 1 เสียงแจ้งว่า ป้อมป้อม! ฟิวส์ที่ให้ไปซื้อเมื่อวานที่ร้านโทรมาบอกว่าของมาแล้ว(หุหุหุ..ทีเมื่อวานบอกเหมือนว่าอาทิตย์นี้ของจะไม่เข้า)เดี๋ยวพี่จะไปเอามาให้นะ

ไอ้เราก็ยิ้มอยู่คนเดียว(บ้าป่าว)แล้วก็นึกขอบคุณ หลวงปู่ ที่ช่วยลูกไว้อีกครั้งแล้ว

ขอบคุณครับหลวงปู่

ประสบการณ์นี้ผมเคยลงในหมู่บ้านคาถาอาคมครับ 2 ครั้งซ้อน

ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับพระอาถรรพ์ธมครับ เป็น 2 ประสบการณ์เล็กๆของผม เริ่มนะครับ คือผมได้เช่าพระอาถรรพ์ธม เนื้อ เถ้าอังคารธาตุมา ก็หลายวันแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ได้ใส่บูชา เลย พอมาถึงเมื่อวันที่ 28-11-52 ตอนประมาณเที่ยงคืน กว่าๆ ที่ทำงานผมมีปัญหาเรื่องน้ำประปาขาดคือประปาหมู่บ้านไม่ไหลและน้ำในถังสำรองก็หมดที่ทำงานก็ตามให้ไปแก้ไขแต่ด้วยว่าประปาหมู่บ้านไม่ไหลผมก็จนปัญญา โทรไปหารถน้ำเจ้าประจำก็ดันติดงาน โทรไปหาเทศบาลก็บอกมีอยู่ 2 คน แต่อีกคนไปส่งคนป่วยไม่รู้จะกลับตอนไหน เลยเหลือคนเดียวไปไหนไม่ได้ ไอ้เราก็หมดหนทางครับเพราะ ดึกมากแล้วไม่รู้จะพึ่งใครเพราะลูกค้าก็จะอาบน้ำบางคนอาบน้ำค้างอยู่ ก็เลยนึกถึงพระอาถรรพ์ธมที่พกมาด้วยเลยขอ" ล.ป. และพรายทั้งหลายช่วยผมด้วยเถิดครับจนปัญญาแล้ว"เชื่อไหมครับไม่ถึง 10 นาที รถน้ำเทศบาลมาครับ ทั้งที่เขาบอกเด็ดขาดว่ามาไม่ได้ ครับ หุหุหุงานี้รอดตัวไปครับ
มาเรื่องที่ 2 วันนี้ใครๆก็รู้นะว่าวันเสี่ยงโชค ผมคนนึงล่ะก็มีบ้างนิดหน่อย แต่วันนี้ได้เลขมาคิดว่าเด็ดสุดก็ว่าจะซื้อมากๆ ครับ แต่ผมก็นึกถึง ล.ป.ผ่านพระอาถรรพ์ธมว่าเลขนี้ถ้าไม่ถูกก็ขอให้มีเหตุการณ์ทำให้ผมไม่ได้ซื้อ หุหุหุ มาเลยครับ เจ้านายโทรมาแต่เช้าจะเข้ามาเอางานด่วนตอนแรกก็ว่าจะไปซื้อก่อนแต่ก็มีเหตุให้โทรศัพท์ก็เลยลืมมานึกได้อีกทีบ่ายแล้วครับ ก็เลยรอลุ้นเลข ปรากฎว่าห่างกันลิบลับเลยครับ หุหุหุ รอดตัวไปครับ
อ้อ! ผมลืมบอกไปว่า พระอาถรรพ์ธม เนื้อ เถ้าอังคารธาตุ องค์ ที่ผมเคยถามพี่ เสือว่ามีเส้นเกศาเป็นส่วนผสมหรือเปล่า แล้วพี่เสือว่าไม่มี แต่! อาจจะมีได้เพราะเส้นเกศาที่จะนำผสมในเนื้ออื่นวางอยู่ใกล้ๆ ผมนำมาให้ชมครับมีอยู่ประมาณ 3 เส้น ครับ ถึงจะไม่มากแต่ก็ถือว่าฟลุ๊คเล็กๆครับที่ ล.ป. มอบให้ครับ   

ถึงพี่เสือครับ (ผมอยากเขกกะโหลกตัวเองจิงจิง)   เมื่อ30/12/09

พี่เสือจำได้ไหมครับที่ผมเคยMAIL ถามว่า ล.ป.ตอนมรณะภาพท่านอายุเท่าไหร่แล้วพี่เสือ บอกว่า อายุท่านตอนมรณะภาพ 87 พรรษา วันที่ 16 ผมก็ซื้อนะแต่วันนี้ผมดันไม่ตาม ทั้งที่เมื่อคืนก็ขอโชคลาภกับ ล.ป. นะและก็ฝันเห็นกุมารอีก2องค์ทั้งๆที่ตั้งแต่เลี้ยงมายังไม่เคยจะเห็นเลยแต่ไม่รู้ทำไมไม่ซื้อก็ไม่รู้ นึกแล้วอยากเขกกะโหลกตัวเองจิงจิง

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณ icelate77

- สิบเนื่องมาจาก ไม่ค่อยสบาย จึงได้ขับรถออกไปร้านยาเพื่อซื้อยามาทาน ( ร้านยาร้านนี้อยู่ในตลาด )

- แต่ก็นะ อยากไปให้เร็ว เลยไปทางลัด ซึ่งก็ลืมนึกไปว่าเช้าๆแบบนี้ ประมาณ 8 โมง มันจะมีตำรวจอยู่

- ก็เลยเลี้ยวซ้าย(ซึ่งจิงๆตรงนี้เค้าติดป้ายห้ามเลี้ยวเอาไว้) เห็นแล้วละว่าติดป้าย แต่คิดว่าไม่มีตำรวจ

- สักพักได้ยินเสียง นกหวีด ปี๊ป ปี้ ปี๊ด หลายทีมาก แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร นึกว่าเค้าเรียกคนอื่น

- พอจอดรถลงมาได้เท่านั้นละ เดินเข้ามาสวดผมใหญ่เลย

- ตำรวจ :  รู้ไหมว่า ทางนี้เค้าห้ามเลี้ยวมา ทำไมยังเลี้ยวมาอีก ป้ายมองไม่เห็นหรอ( ไม่เห็นคับ แต่จิงๆเห็น ฮ๋า )

- พอดีผมไม่ค่อยสบายอ่ะคับ ก็เลยจะมาซื้อยาร้านข้างๆตรงนี้ ( ตำรวจถามว่า เค้ามีกฏให้ฝ่าเืผื่อให้ไปซื้อยาได้หรอ )

- ตำรวจ : ขับรถฝ่้ากฏจราจร มีโทษปรับตั้งแต่ 300 - 1000 บาท และจะโดนตักเตือน แล้วก็สวดเป็นชุดๆเลย พร้อมกับเขียนใบสั่ง

- ณ ตอนนั้นใจไม่ดีแล้ว ก็จับ ลป.ชื่น บอกกับ ลป. ว่า ช่วยผมด้วย

- สักพัก ตำรวจก็เดิน มา แล้วก็บอกว่า กุไม่จับเมิงละ ไปเถอะ พร้อมกับ ฉีดใบสั่งทิ้ง

- โอ้โห หัวใจลงไปอยู่ตาตุ่ม ยิ่งไม่ค่อยสบายอยู่ หัวใจเต้น ตุ๊บๆตั๊บ คิดว่าโดนจับแน่ๆแล้ว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 16:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณทัพลิง

สมัยก่อนที่ผมยังไม่รู้จักหลวงปู่ชื่น ผมเคยมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานของผมอยู่คนนึง เวลาเจอหน้าจะไม่พูดกัน แต่ว่าบางครั้งจำเป็นต้องร่วมงานกัน ก็ทำให้ผมอึดอัดอยู่เหมือนกันครับ
พอผมได้มารู้จักประวัติของหลวงปู่ชื่น และประสบการณ์ด้านเมตตา ค้าขาย วิชาอาถรรพ์ต่างๆของหลวงปู่  ตามเว็บบอร์ด ผมก็เลยลองบูชาวัตถุมงคลของท่านมาติดตัวดู และหนึ่งในนั้นคือตะกรุด 9 อาถรรพ์ วันนั้นไปทำงานผมก็คาดตะกรุดไปทำงานเหมือนทุกวัน แต่ก่อนคาดผมก็บอกกล่าวหลวงปู่ไปว่า ขอให้เพื่อนร่วมงานของลูกคนนี้ (เอ่ยชื่อ) เข้ามาพูดคุยกับลูกด้วยเถิด (เพราะผมไม่กล้าเป็นฝ่ายเข้าไปคุยกับเขาก่อน กลัวเสียฟอร์มครับ) พอไปทำงานเจอคู่กรณีที่ไม่พูดกันมาพักใหญ่ๆ เขาก็พูดทักทายผมขึ้นมาซะงั้น ผมก็เลยคุยกับเขาไป (รอมานานแล้วครับ วางมาดอยู่ตั้งนาน) หลังจากนั้นก็กลายเป็นเพื่อนกันมาจนถึงทุกวันนี้ครับ

เกี่ยวกับรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ผมเคยอ่านเจอว่ามวลสารที่อุดข้างใต้รูปหล่อดีมากๆ และพิธีก็ดี มีพระเกจิเก่งๆมาร่วมพิธีหลายรูป บวกกับกำลังตามเก็บของหลวงปู่อยู่ ก็เลยอธิษฐานว่าถ้าถูกหวยจะบูชารุ่นนี้ งวดนั้นก็ถูกหวยเลยครับ ผมก็เลยบูชารุ่นนี้มาครับ

ปี 51 ผมปวดท้อง เพราะเป็นโรคกรดไหลย้อนครับ ไปหาหมอตอนตี 4 หมอก็ฉีดยาให้ และให้นอนพักแป็บนึง เสร็จแล้วก็ให้ยามากินที่บ้านครับ อาการก็จะทรงๆบ้าง สลับกับปวดแบบรุนแรงบ้าง

เป็นหนักๆแบบนี้อยู่ 3 วัน พอหลังจากวันที่ 4 ถึงวันที่  9  อาการจะทรงๆ แบบว่าปวดนิดๆแต่พอทนได้ น้ำหนักผมลดลงไป 3 ก.ก. เพราะกินข้าวไม่ได้ พอวันที่ 10 ผมเลยอาราธนาน้ำมันบายน ของหลวงปู่ชื่น มาแกว่งน้ำดื่มครับ พอหลังจากวันนั้นอาการปวดท้องผมก็ค่อยๆหายไปครับ จะด้วยเหตุบังเอิญ หรือเพราะอิทธิคุณของน้ำมันบายนผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ผมระลึกอยู่เสมอครับ ว่าผมขอบารมีของหลวงปู่ชื่น และพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 เป็นที่พึ่งครับ

อ้อ..ขอขยายความนิดนึงนะครับ จริงๆตอนนั้นผมเป็นโรคกระเพาะด้วยนะครับ (บางวันถ่ายเป็นเลือด) ไม่ใช่กรดไหลย้อนอย่างเดียว พอโรคกระเพาะกำเริบก็จะปวดท้อง พอกรดไหลย้อนก็จะแสบแถวๆหน้าอก สุดทรมานครับ เป็น 10 วันที่ผมคงไม่ลืมความทรมานเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้