ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15478
ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของขลังแต่ละชิ้นมีการเสริมหรือขัดกันยังไงบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยแนะนำหน่อยครับเช่น เซทเมตตา ก็ใส่ a,b,c รวมกันได้เสริมกัน ประมาณนี้อะครับ
ผมว่าลองใส่เดี่ยวๆดุก่อนไม่ดีกว่าหรอก...ว่าองค์ไหนใส่แล้วทำให้เรารู้สึกดีทำอะไรก็สำเร็จไม่มีเรื่องติดขัด...จะได้รู้ด้วยว่าใส่องค์ไหนแล้วเด่นเรื่องไหน เช่นใส่ขุนแผนเดินตลาดแล้วรู้สึกคนรอบข้างเมตตา ใส่ดวงตราอาถรรพ์แล้วรู้สึกติดต่องานอะไรๆก็สำเร็จอะไรทำนองนี้เป็นต้น ...
ปล.  รอผู้รู้มาตอบเรื่องจัดชุดต่อไปสำหรับผมใส่องค์ไหนแล้วรู้สึกสบายใจก็องค์นั้น...จบข่าว  
อธิบายยากจัง คงต้องถามจากหลายๆท่านเอาครับ ถ้ามีเวลาเขียนสรุปออกมาเป็นตารางอีกเที่ยวคงดี
เอาง่ายๆก็แขวนไปเลยห้าวันเจ็ดวันถ้าไม่เวิร์คก็เปลี่ยนชุดใหม่ครับ
เป็นคำถามที่กว้างมากคับ   เพราะวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านมีหลายรุ่น   แต่เท่าที่ทราบจากประสปการณ์หลายๆท่าน  ก็แตกต่างกันออกไป  ขึ้นอยู่กับจิตของผู้ใช้  ที่อาราธนาขอจากวัตถุมงคลชิ้นนั้นๆ   ของหลวงปู่ท่านดีทุกรุ่นคับ  ลองศึกษาจากกระทู้เก่าๆดู  หากจะให้จัดเป็นเซทๆก็จะยาวเกินไป  อาจจะห้อยไม่หมดก็ได้คับ
แนะนำห้อยเดี่ยวก่อนเลยงับ แต่เผื่อความสบายใจของผู้ห้อยด้วย
จะแนะนำเซตเบาๆให้ซักนิด ที่ใช้ส่วนตัวนะงับ
ถ้าทำมาค้าขาย พญานาคา แม่เหมา แระก้อซิ่วท้อเตสามพอดีงับ

ส่วนใหญ่ผมจะแขวนเดี่ยวครับ เพราะรู้สึกมั่นใจดี ชัดเจนดี
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-2 10:46
ส่วนใหญ่ผมจะแขวนเดี่ยวครับ เพราะรู้สึกมั่นใจดี ชัดเ ...

เจ๊หนูแขวนเดี่ยวระวังไปดรีมเพลสแระโดนวิ่งราวนะเจ๊นะ
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-5-2 10:57
เจ๊หนูแขวนเดี่ยวระวังไปดรีมเพลสแระโดนวิ่งราวนะเจ๊ ...

ขนาดแขวนเดี่ยวยังจะโดนอีกเหรอเนี่ย
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-2 11:18
ขนาดแขวนเดี่ยวยังจะโดนอีกเหรอเนี่ย  ...

เดี่ยวๆเลยเหนชัดน่ะเจ๊หนู ถ้าหลายองค์ยังพอให้ไขว้เขว อิอิ
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-5-2 13:34
เดี่ยวๆเลยเหนชัดน่ะเจ๊หนู ถ้าหลายองค์ยังพอให้ไขว้ ...

เป็นอย่างนี้นี่เอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้