ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของขลังแต่ละชิ้นมีการเสริมหรือขัดกันยังไงบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
อะไรของหลวงปู่ ดีหมดค่ะ ห้อยเดี่ยวเลยจะได้รู้ด้วยตัวเอง แล้วแวะมาเล่าด้วยนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metha เมื่อ 2013-5-5 08:17

ต้องลองเองครับ

ลองห้อยเดี่ยวๆๆดูก่อน ผลจะเป็นยังไงแล้วแต่ล่ะบุคคลครับ

แต่ผมคงไม่ไม้ห้อยเดี่ยวครับเพราะเลือกไม่ถูกว่าจะห้อยองค์ไหน

เลยห้อยหลายๆๆองค์ดีกว่า
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-5-5 08:13
ต้องลองเองครับ

ลองห้อยเดี่ยวๆๆดูก่อน ผลจะเป็นยังไง ...

เป็นโรคเดียวกัน ว่าจะห้อยแบบห้าองค์ก็กลัวคออักเสบเอา
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-5-6 23:13
เป็นโรคเดียวกัน ว่าจะห้อยแบบห้าองค์ก็กลัวคออักเสบ ...

ห้อยไม่ได้ก็หากระเป๋าใบเล็กๆๆสำหรับเก็บพระเครื่องติดตัวครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-5-7 09:11
ห้อยไม่ได้ก็หากระเป๋าใบเล็กๆๆสำหรับเก็บพระเครื่อง ...

metha ตอบกลับเมื่อ 2013-5-7 09:11
ห้อยไม่ได้ก็หากระเป๋าใบเล็กๆๆสำหรับเก็บพระเครื่อง ...

ระวัง!!!!  โจรวิ่งราวกระเป๋านาคร๊าบ  

ผมชอบพระอาถรรพ์ธมกับลูกอมจันทร์ซ้อนจันทร์
ผมชอบขุนแผนน้ำผึ้งกับตะกรุดสาวสามหมู่บ้าน
ผมชอบสาริกาปากเหล็กกับสีผึ้งกาจับหลัก
ผมชอบองค์พ่อเดี่ยวๆเหน็บหนุมาน
ผมชอบหนุมานกับขอดทรัพย์
ผมชอบมะรุมมะตุ้มเดี่ยวๆครับ
ตัวอย่างนะคับ
จัดตามวิชาเป็นการจัดให้วิชาเดียวกันอยู่ด้วยกันคับ  เช่นสาริกาหาคู่(ให้มีคนรัก)+สาริกาคู่(ให้อยู่กันอย่างอบอุ่น)
พระอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน(บารมีปกครอง)+อาถรรพ์ธรรมราชาเวท(บารมีธรรม)
พระผงพญานาคอวตาร(พญานาค)+ลูกแก้วมณีนาคา(แก้ววิเศษแห่งนาค)
จัดตามพุทธคุณ เช่น เมตตาค้าขาย: ชมตลาด+ปิดตาเสมา+ปิดตาลอยองค์
เมตตาแบบโชคลาภนิดๆ: ขุนแผนพรายกุมาร+ชมตลาด+สามสาวพิศวาสหลังกุมารดูดรก
ปกป้องคุ้มครองสุขภาพดี: พระเจ้าชัยวรมัน+ดวงตราอาถรรพ์+พระกริ่ง
เจรจาเป็นที่รัก: ขุนแผนน้ำผึ้ง+สาริกาปากเหล็ก

ก็ลองจัดแล้วแขวนดู แต่ละคนอาจจะต่างกันไปเพราะธาตุแต่ละคนต่างกันครับ อาศัยสังเกตเอาครับ
แจ่มจรัสเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้