ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของขลังแต่ละชิ้นมีการเสริมหรือขัดกันยังไงบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผม แขวน 3 เส้น เลย

ประจำๆ ก้อ เส้นใน เรียงจากบนลงล่าง
ยอดขุนผลดำ ทำให้ใจ เข้มแข็ง เลี่ยม3 ห่วง
ลง มา แผนน้ำผึ้ง หลังพระพรม ฝึกใจ โน้มนำ เอาพรมวิหาร4 เข้ามาใส่ใจ
มีเมตตา อยากเห็นคนอื่น Happy  
กรุณา แบ่งปันเผื่อแผ่ช่วยเหลือตามสมควร
มุทิตา เห็นใครได้ดี มีสุข ก้อดีใจด้วย มโทนาสาธุไป
อุเบกขา สอนแล้วบอกแล้วแนะนำแล้ว ช่วยเหลือแล้ว ไม่ฟังหรือไม่ทำตาม หรือไม่ได้ผลอะไรตอบแทน ก้เฉยๆ ถือว่า เราช่วยแล้ว
แบบนี้สบายใจ
ต่อ มา เปน พรายกุมาร แบบว่าชอบ
ด้านหลัง เป็นชม ตลาด บาง ครัง ก็ สลับกับ ปรก 5 พลัง

อีกเส้น ติด คอ สลับๆ กัน บาง ที อาถรรพธม ธรรมราชา มหาลำออฟ กุมารแก้ว นาคเกี้ยว ช่วงนี้ ใช้ มะรุม2

เส่น สุดท้าย แขวน นอก เสื้อ แล้วแต่สถานะการ ท่าไปทำงาน จะไม่ได้แขวนนอกเสื้อ

ที่เอว มี ลูกสวาท ลูกอมเทียนมัดซี สาริกาปากเหล็ก กัญหา-ชาลี สาริกาหลงรัง

ที่ว่ามานี้ ติดตัวตลอด

ที่ยังไม่มี ก้ดวงตราอาถรรพ  หนุมาร (รอรุ่น2อยู่ครับ)

@PHALAT ตอบกลับเมื่อ 2013-5-9 22:50
ผม แขวน 3 เส้น เลย

ประจำๆ ก้อ เส้นใน เรียงจากบนลงล่าง  ...

เยี่ยมเลยครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-5-11 12:01
เยี่ยมเลยครับ

วันก่อน ไปทำบุญ กับครอบครัว เจอ น้องแชมป์ ได้รับความเห็น ว่า ุนแผนน้ำผึ้ง พลังไม่ค่อยชัด .... ผมเลยเดาเอาเองว่า เพราะ แขวนรวมกับ ยอดขุนผลดำ  แข็งเจอ อ่อน อะไรทำนองนั้น โอ้ยย ช่วงแขวน รวมกัน ตอน แรก ผม ทำอะไรขาด ๆ เกินๆ ไปหมด
พุทธานุสติ ธัมมานุสติ สังฆานุสติ
เป็นสิ่งที่ควรระลึกถึง ส่วนรายละเอียด
อื่นๆเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ
วัตถุมงคลของหลวงปู่แต่ละชิ้นมีดี
อยู่แล้ว...
@PHALAT ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 21:34
วันก่อน ไปทำบุญ กับครอบครัว เจอ น้องแชมป์ ได้รับควา ...

แล้วตอนนี้ล่ะครับ
อาการเป็นแบบไหน
ทุกอย่างอยู่ที่ศรัทธาครับ แต่พระหลวงปู่ ท่านไม่เคยบอกว่าขัดกันนะครับ  ^ ^
ยักษา ตอบกลับเมื่อ 2013-5-14 15:02
ทุกอย่างอยู่ที่ศรัทธาครับ แต่พระหลวงปู่ ท่านไม่เคยบ ...

จริงครับ
จะขัดกันยังไง
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-5-14 14:41
แล้วตอนนี้ล่ะครับ
อาการเป็นแบบไหน

ปรก ติครับ ยอดขุนพลดำ ขพ น้ำผึ้ง องค์ล่างเปลี่ยนไปมา ปรก5 พลังบ้าง นากเกี่ยวบ้าง พรายกุมารบ้าง ด้านหลัง เป็นชมตลาด

แค่รู้สึก อยากแขวนเดี่ยว ขผ น้ำผึ้ง

ช่วงนี้ ท่าไม่ได้เดินทางไกลมา หรือไม่ได้ทำงาน แขวน เดี่ยวๆ นากเกี้ยว พรายกุมาร มะรุม2 สลับๆกันครับ

บางที่ ก้ ลำออ๊ฟ แขวนเดี่ยว

ปีนี้อยากซื้อรถใหม่ อยากไงานใหม่ ด้วย ยังไม่ได้ขอหลวงปู่จริงๆจัง พี่ๆมีอะไรแนะนำด้วยนะครับ^^
@PHALAT ตอบกลับเมื่อ 2013-5-20 14:27
ปรก ติครับ ยอดขุนพลดำ ขพ น้ำผึ้ง องค์ล่างเปลี่ยนไปม ...

ลองจุดธุปขอหลวงปู่
สักประมาณสามทุ่ม ครับ
อาจารย์เคยบอกว่าท่านจะทำวัตรเสร็จเวลานี้
...
ขอให้สมหวังเร็วๆๆน่ะครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-5-21 07:25
ลองจุดธุปขอหลวงปู่
สักประมาณสามทุ่ม ครับ
อาจารย์เค ...

ขอบคุณครับ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้