ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของขลังแต่ละชิ้นมีการเสริมหรือขัดกันยังไงบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
แสนตรีเวทย์กับน้ำมันว่านไก่แดง
พระราม+หนุมาน
ล็อกเก็ตอาจารย์เดี่ยวๆ
พึ่งลองจับลูกอมมัทรี+ขุนแผนมะรุมมะตุ้มดูเป็นครั้งแรก ลงตัวสุดๆ
ไม่มีหลักตายตัวครับ แต่ละคนธาตุในตัวไม่เหมือนกัน บุญบารมีสั่งสมมาไม่เท่ากัน
ต่อให้แขวนสร้อยชุดเดียวกัน กับอีกคนก็อาจจะให้ผลต่างกันคับ แต่พุทธคุณหลักใหญ่ควรจะไม่ต่างกันมากครับ

แต่ถ้าพิจารณาการจัดชุดพระโดยดูจากกระแสพลังพระพอจะแบ่งได้ดังนี้ครับ
พระกลุ่มร้อนไม่นิยมใส่ร่วมกับพระกลุ่มเย็น
พระกระแสหนักแน่นไม่นิยมใส่ร่วมกับพระกระแสโปร่งโล่งเบา
พระกลุ่มโลกียะคุณ ไม่นิยมใส่ร่วมกลุ่มพุทธคุณ
พระกระแสสว่าง ไม่นิยมใส่ร่วมกับพระกระแสมืดทะมึน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนครับ บางคนแขวนไปไม่รู้สึกอะไร และยังเห็นว่าดี หรือสบายใจก็แขวนได้ครับ
ถ้าแขวนแล้วเป็นคนดีมากขึ้น ทำความดีมากขึ้น คนสร้างพระย่อมได้บุญ คนแขวนก็ได้บุญ เป็นเรื่องน่าอนุโมทนาครับ
แขวนด้วยใจเคารพมั่นศรัทธา
วางอารมณ์สบายๆ ระวังความ
คาดหวังที่เบาปัญญาจะเป็นการ
ปรามาสพระรัตนตรัยโดยไม่รู้ตัวได้ครับ
assava ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 11:12
พึ่งลองจับลูกอมมัทรี+ขุนแผนมะรุมมะตุ้มดูเป็นครั้งแรก ลงตัวสุดๆ

เอามาโชว์เลย อิจฉาๆ
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 15:02
ไม่มีหลักตายตัวครับ แต่ละคนธาตุในตัวไม่เหมือนกัน บุ ...

จัดกลุ่มให้หน่อยดิครับ นะนะนะ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 17:41
แขวนด้วยใจเคารพมั่นศรัทธา
วางอารมณ์สบายๆ ระวังความ
...

ความคาดหวังมันน่ากลัวจริงๆครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-10 06:39
เอามาโชว์เลย อิจฉาๆ

จัดไปครับจอย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

แจ่มมาก ช่วยแชร์โลเคชั่นบ้านให้หน่อยครับ จะพาพวกบุกไปล็อก งามๆ ทั้งนั้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้