ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้พาพ่อกลับบ้านที่ชลบุรีครับ อากาศที่นู่นสบายดีนะครับหลวงปู่ลมโชยทั้งวัน  หลวงปู่ช่วยคุ้มครองพ่อกับแม่ผมที่อยู่บ้านเมืองชลด้วยนะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าถวายเสร็จแล้ว
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดีครับหลวงปู่ มีเด็กฝึกงานมาเพิ่มใหม่อีกคนครับ วันนี้เด็กน้อยจากแดนไกลเดินทางกลับมาบ้านครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ครับที่ช่วยคุ้มครองให้เดินทางโดยปลอดภัยครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ แล้วสวดมนต์ถวายด้วยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เพียงแต่ช่วงนี้ใกล้สงกรานต์งานจะเยอะมากเป็นพิเศษครับ เดี๋ยวมีเตรียมงานที่จะทำบุญวันที่ 10 เมษายนอีกครับ เป็นงานทำบุญสงกรานต์ประจำปีของหน่วยงานครับ มีทำพิธีบังสุกุลให้กับพี่ๆน้องๆที่ล่วงลับไปแล้วด้วยครับ วันนี้ผมเดินทั้งวันเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ มีขัดข้องใจบ้างเล็กน้อยครับ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับไปเปิดเสียงตามสาย ช่วงนี้อากาศร้อนมากเลยนะครับหลวงปู่ ที่ที่หลวงปู่อยู่เย็นสบายไหมครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานผ่านไปด้วยดีอีก 1 วันครับหลวงปู่ ช่วงนี้ยุ่งหน่อยครับ ระบบโทรศัพท์ที่หน่วยงานมีปัญหา ต้องรีบแก้ไขครับ วันนี้ทำไปได้ครึ่งตึกเดี๋ยวพรุ่งนี้ทำต่อครับ ช่วงนี้ร้อนมากนะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้