ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้นอนที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ มาตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ เมื่อคืนหลับตั้งแต่หัวค่ำเลยไม่รู้เป็นอย่างไรง่วงมากครับ วันนี้เดินไปรดน้ำต้นไม้หลังสวนที่เหี่ยวแล้วก็ตัดเถาวัลย์ทั้งวันเลยครับ น้ำที่นี่แห้งพอควรแล้วครับหลวงปู่ ไม่รู้ว่าจะมีน้ำเข้ามาเติมบ้างหรือเปล่าครับก่อนถึงหน้าฝนนี้ พรุ่งนี้ว่าจะตัดไม้เสียหน่อยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าถวายเสร็จแล้วครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
เพิ่งกลับมาถึงบ้านเมื่อตอนหัวค่ำนี่เองครับหลวงปู่ เมื่อเช้าผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่บ้านหนองเสือแล้วนะครับ วันนี้รดน้ำต้นไม้ที่ยังไม่เสร็จและตัดต้นกระถินยักษ์ยังไม่เรียบร้อยครับหลวงปู่ เดี๋ยวงวดหน้าไปทำต่อครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองอาจารย์ด้วยนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ กราบอาจารย์ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
วันนี้งานราบรื่นดีครับหลวงปู่ แต่ว่าอากาศมันร้อนมากเลยครับ ช่วงนี้ไม่มีฝนเลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้ทำงาน
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้งานทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ แต่พรุ่งนี้น่าจะหนักครับ เพราะจะต้องย้ายห้อง ย้ายอาคาร แล้วก็ย้ายระบบชุมสายโทรศัพท์ด้วยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ

อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
งานวันนี้ผ่านไปด้วยดีครับหลวงปู่ เริ่มย้ายของแล้วครับ โชคดีที่หัวหน้าเอาคนมาช่วยทำให้ ไม่งั้นแย่แน่เลยครับหลวงปู่ วันนี้ฝนตกตลอดเลยครับค่อยเย็นหน่อย ร้อนมาหลายเพลาแล้วครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับไปเปิดเสียงตามสาย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีหรือเปล่าครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้