ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ แต่มีอยู่ช่วงนึงกระโดดออกไปนอกหน้าต่างที่ชานตึกชั้น 3 นึกว่ายังเป็นวัยรุ่นอยู่ครับหลวงปู่ พอเท้ามันลงไปถึงพื้นปูนแล้วค่อยรู้ว่าตัวเองแก่แล้ว สูงอยู่เหมือนกันครับ นาทีนั้นผมอยากได้หนุมานของหลวงปู่มาเลย จะได้ปีนกระโดดโลดเต้นทำงานได้อย่างไม่เจ็บไม่ปวดครับ สังขารหนอไม่ได้ดั่งใจเลยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
เพิ่งกลับมาถึงบ้านสักพักครับหลวงปู่ ไปรับพ่อจากชลบุรีกลับมาบ้านที่นี่ครับ เที่ยงคืนกว่าแล้วครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะหลับแล้วครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
วันนี้งานที่ได้ตั้งใจไว้เสร็จลุล่วงไปด้วยดีครับหลวงปู่ เมื่อตอนเย็นลมพัดดีมากเลยนะครับผมนึกว่าฝนจะตกซะแล้ว ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าถวายเสร็จแล้วครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
เพิ่งเสร็จภารกิจประจำวันครับหลวงปู่ วันนี้วันพระผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับและสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ ปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

วันนี้งานสะบักสะบอมหน่อยครับหลวงปู่ ต้องปีนกำแพงมุดรั้วลวดหนามออกไปข้างนอกเพื่อลากสายครับ แต่ก็เรียบร้อยดีครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แต่หัววันเลยนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้