ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ

วันนี้ทำงาน
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
เมื่อวานไม่ได้เข้ามากราบหลวงปู่ในนี้เลยครับ พอดีมีไข้แทบแย่เลยครับหลวงปู่ กลับมาจากที่ทำงานก็ขี่รถดิ่งมาที่บ้านหนองเสือเพื่อมากักตัวครับ วันนี้เริ่มดีขึ้นหน่อยแล้วครับหลวงปู่ กินฟ้าทะลายโจรเข้าไป พรุ่งนี้คงจะต้องไปเก็บต้นมันมาต้มเพื่อดื่มแทนน้ำหน่อยครับ เพราะว่าที่เป็นเม็ดผมจะกินหมดในคืนนี้แล้ว วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ทำงาน
วันนี้ยังมีไข้อยู่นิดหน่อยครับหลวงปู่ ได้ฟ้าทะลายโจรต้มสดๆดีขึ้นแล้วครับ พรุ่งนี้ตอนเช้าต้องรีบขี่รถไปทำงานแต่เช้าครับเดี๋ยวไม่ทัน พรุ่งนี้ที่ทำงานผมมีงานทำบุญสายงานด้วยครับ วันนี้เดินเข้าไปในสวนหลังบ้าน ผักหวานป่าที่ปลูกไว้เมื่อหน้าฝนที่ผ่านมาเริ่มเหี่ยวแล้วตายไป 2-3 ต้นแล้วครับหลวงปู่ ท้ายสวนก็ยังมีคนเข้ามาตัดไม้ไผ่เหมือนเดิมเลยครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไรครับหลวงปู่พวกที่มาขโมยไม้เนี่ย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้ทำงาน

วันนี้ทำงาน
เมื่อวานก็ไม่ได้เข้ากราบอีกแล้วครับ เหมือนยังมีไข้ต่ำๆอยู่ครับ หลับไปแต่หัวค่ำเลย วันนี้ก็ยังไม่เท่าไรครับ พรุ่งนี้มีงานแต่เช้าครับหลวงปู่ ต้องรีบไป วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่บทเล็กๆไปก่อนนะครับ ให้ดีกว่านี้ก่อนครับค่อยสวดบทยาวๆอย่างที่เคยสวด หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขุนธ์ห้าถวายเสร็จแล้วครับ

วันนี้งานสำคัญผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ ไม่เหนื่อยมากเท่าไหร่ครับ ยังพอสู้ไหวครับ สังขารที่ป่วยเริ่มดีขึ้นแล้วครับหลวงปู่ แต่พรุ่งนี้ต้องไปเปิดเสียงตามสายตอนเช้าครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ ถวายกรวยขันธ์ห้าแล้วด้วยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้