ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
ช่วงนี้งานเยอะมากเลยครับหลวงปู่และก็หลายที่ด้วยครับ วันพรุ่งนี้ผมยังนึกไม่ออกเลยครับว่าจะไปทำที่ไหนก่อนดี ต้องตั้งสตินึกก่อนครับ เวลามันก็ไม่มากแค่เสาร์กับอาทิตย์สองวันเท่านั้นเองครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ

วันนี้วันพระจัดขันธ์ถวายเสร็จแล้วครับ

วันนี้วันพระจัดขันธ์ถวายเสร็จแล้วครับ

วันนี้พาพ่อกับแม่ไปบ้านที่หนองเสือมาครับ เหมือนจะมีปัญหาครับหลวงปู่ วันนี้ผมกลับมาก่อนเพื่อจะมาหาร้านซ่อมเครื่องตัดหญ้าครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปใหม่ครับ คงต้องมีการเจรจากับลูกเจ้าของที่ด้วยครับหลวงปู่ ผมเองก็อยากทำอะไรให้มันเรียบร้อยเสียที เกือบสามสิบปีแล้วครับหลวงปู่อะไรๆยังไม่จบเลยครับ ขอให้มันเรียบร้อยอย่างที่เราต้องการด้วยนะครับหลวงปู่ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าและสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
วันนี้ไปเจรจามาเรื่องทางเข้าออกเรียบร้อยแล้วครับหลวงปู่ เรื่องทางที่เขาเอาเสามาปักไว้บนทางก็ยังไม่มีปัญหาอันใด ผมยังเข้าออกได้ตามปกติ แต่เรื่องที่แบ่งที่ดินยังไม่ได้เรื่องเลยครับ ยังไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อเลยเพราะพ่อเขาที่เป็นเจ้าของที่ดินก็ตายแล้วครับหลวงปู่ผมได้แต่รอไม่รู้ว่าเขาจะตุกติกหรือมีลูกเล่นอะไรหรือเปล่าครับ วันนี้รับพ่อกับแม่กลับมาก่อนครับ อยู่ที่บ้านหนองเสือไม่ได้ฝนตกมากทำให้ทางเละเข้าออกยากมากเลยครับ กราบขอบพระคุณครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ผมต้องไปที่ทำงานแต่เช้าเลย หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
งานวันนี้ลุล่วงไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ กว่าจะได้กินอาหารมื้อแรกก็ปาไปเกือบบ่ายสามนะครับ แต่ก็มีความสุขใจที่ได้ทำครับ เดี๋ยวผมอาจจะต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับหลวงปู่ ไปรับของให้เจ้านายที่ต่างจังหวัดครับ เดี๋ยวดูความพร้อมหรืออื่นๆอีกทีครับว่าจะได้ไปหรือไม่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้