ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้อยู่บ้านที่หนองเสือครับหลวงปู่ มาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ ไม่ได้มาหลายวันแล้ว เมื่อตอนหัวค่ำฝนตกลงมาพักนึงครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าค่อยขี่รถไปทำงานแต่เช้าครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่นี่นะครับ ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่วันพระครับ
โห เมื่อเช้าเกือบมาไม่ทันครับหลวงปู่ มัวแต่ไปดูต้นพริกไทยที่ผมเอาเกาะต้นยางนาไว้คราวก่อน และไปดูพวกกล้วยและผักหวานป่าหลังสวนที่เพิ่งปลูกไว้ เฉียดฉิวเลยครับ พรุ่งนี้ว่าจะลองซ่อมแอร์ที่บ้านดูครับ ผมดูในยูทูปแล้วเห็นอาการมันซ่อมไม่น่ายาก แต่ไม่รู้จะซ่อมได้หรือเปล่าครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
วันนี้ลองซ่อมแอร์ดูแล้วครับหลวงปู่ ปรากฏว่าไม่ได้เรื่องเลย รีเลย์มันไม่ได้เสีย ซื้อมาเสียตังค์เปล่าเลยครับ ผมก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไรแน่ เลยนั่งมองมันอยู่พักนึงครับหลวงปู่ ผมก็คิดว่าจะทำได้ตามที่ยูทูปมันสอน เสียตังค์ซื้อของฟรีเลยครับ แถมยังซ่อมไม่ได้อีก เลยไปนั่งปลูกต้นไม้สักพักครับหลวงปู่แก้เซ็ง เมื่อสักครู่นี้ฝนตกลงมาอีกแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
ซ่อมได้แล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไปสอบถามอาซึ่งเป็นผู้รู้ เขาบอกว่าน่าจะเป็นตัวแมกเนติก ผมก็เลยตามหามันใหญ่เลย ไม่คิดว่าจะมีแมกเนติกอยู่ในคอยล์ร้อน ไปซื้อของใหม่มาใส่ ใช้ได้เลยครับหลวงปู่ นึกว่าจะซ่อมไม่ได้เสียแล้ว เมื่อเย็นมีข่าวดีด้วยครับหลวงปู่ กราบขอบพระคุณหลวงปู่มากๆเลยครับที่ช่วยเรื่องบ้านที่เมืองชล เมื่อครู่ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วฝนตกลงมาซู่ใหญ่  หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
หลวงปู่ครับตอนนี้ยังนึกไม่ออกเลยครับว่าจะวางแผนเดินทางยังไงต่อไปดี ผมก็พยายามค่อยๆนึกค่อยๆคิดอยู่ครับ หลายๆครั้งก็ต้องให้หลวงปู่ช่วย กราบขอบพระคุณหลวงปู่มากเลยนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
หลวงปู่ครับ ผมว่าจะซื้อของไปไว้ที่บ้านแม่ที่เมืองชลก็ยังไม่ได้ซื้อเลย มัวผลัดผ่อนอยู่ครับ เวลาที่มีก็แสนจะน้อย และที่สำคัญปัจจัยก็ยังมีไม่มากเท่าไร แต่ก็พยายามจะดิ้นรนครับหลวงปู่ เดี๋ยวพ่อกับแม่จะไปอยู่ที่บ้านแล้ว ถามผมเรื่อยเลยครับว่าเมื่อไหร่จะพาไปอยู่บ้าน ผมก็ยังทำอะไรไม่เสร็จเสียที หลายอย่างเลยครับเช่นซ่อมไฟ เดินหลอดไฟแสงสว่างเพิ่ม ระบบประปาติดตั้งก๊อกน้ำใหม่ ซ่อมผนังปูนที่แตกร้าว และอีกหลายอย่างครับ จะทำให้ได้เลยครับหลวงปู่ เพราะผมเป็นศิษย์มีครู หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้