ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่ครับช่วงนี้ไม่ได้ไปบ้านหนองเสือเลย ตอนแรกกะว่าจะไปวันนี้ แต่มือขวายังไม่หายเจ็บเลยครับ อาจจะไปพรุ่งนี้ครับหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองที่นั่นด้วยนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ตอนนี้ฝนกำลังตกหนักครับหลวงปู่ วันนี้จะไปบ้านหนองเสือก็ยังไม่ได้ไปเหมือนเดิมครับ อีก 2 วันมีงานใหญ่ที่ทำงานครับหลวงปู่ เป็นวันสถาปนาครบรอบการก่อตั้งที่ทำงานผมครับ เมื่อตอนเย็นจิตใจขุ่นมัวอีกแล้วครับหลวงปู่ ทำข้อสอบก็ตกอีกแล้ว มีบททดสอบทุกวันเลย ขันติไม่ได้สักทีครับ กำลังพยายามอยู่ครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับหลวงปู่ งานวันสถาปนาหน่วยงานครับ ต้องไปเปิดกระจายเสียงตามสายครับ ผมจะนอนแล้วครับ วันนี้สวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
หลวงปู่ครับ ช่วยคุ้มครองเด็กทั้งสองที่อยู่ต่างจังหวัดด้วยนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมอาจต้องเดินทางอีกแล้วครับ ไปทำงานให้เสร็จ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับสามทุ่มจะครึ่งแล้ว กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้า ถวายหลวงปู่
หลวงปู่ครับวันนี้ยังไม่ได้ไปต่างจังหวัดเลยครับ พอดีวันนี้มันเป็นวันเกษียณอายุของพี่ที่ทำงานเลยวุ่นๆนิดๆครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปชลบุรีแต่เช้าเลยครับ ช่วงนี้ฝนตกเยอะนะครับหลวงปู่ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

คืนนี้นอนอยู่บ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ มีพ่อกับแม่และลูกชายของผม พ่อกับแม่ผมไม่เคยกลับมานอนที่บ้านเขามาเป็น 10 ปีแล้วครับ หลังจากนี้คงได้ทยอยมาอยู่แล้ว จากไปนานเลยครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมก็ต้องวุ่นวายกับการรื้อซ่อมแซมสิ่งต่างๆที่ยังไม่เรียบร้อยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับเมื่อสักครู่นี้ หลวงปู่สบายดีครับ เที่ยงคืนกว่าแล้วผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้