ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
วันนี้ผมไปซื้อของที่จะต้องอาไปติดตั้งที่บ้านแม่ที่ชลบุรีแล้วครับหลวงปู่ แต่ยังขาดอีกหลายอย่างครับ ต้องค่อยๆเตรียมไปครับหลวงปู่ ตัวเบาเลยครับ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับวันพฤหัส ไปเปิดเสียงตามสายครับหลวงปู่ เมื่อตอนหัวค่ำฟ้าร้องดังมากหลายรอบเลยครับ ฝนก็ตกลงมาสองพัก วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
หลวงปู่ครับ เมื่อเย็นนี้จิตใจขุ่นมัวครับ มีเรื่องมากระทบจิตใจ ผมยังไม่สามารถวางจิตให้รู้ตามความเป็นจริงยังไม่ได้เลยครับ ก็หลงไปกับโทสะตามมันไปจนขุ่นมัว มันทำยากนะครับกับคนที่ไม่เคยฝึกอย่างผม แค่เคยรู้เคยได้ยินมาว่ามันจะต้องใช้ขันติ ความอดทนอดกลั้นกับสิ่งเหล่านั้น แต่สุดท้ายก็หลุดทุกทีครับ ถ้าเป็นข้อสอบก็ตกตลอดเลยครับหลวงปู่ มันยากจริงๆครับ ผมจะพยายามต่อไปครับ ฝนกำลังตกอยู่เลยครับ ตกมาพักใหญ่แล้ว หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันศุกร์สวัสดีมีชัย วันพระจัดขันธ์ห้าถวายเสร็จแล้วครับ
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
หลวงปู่ครับตอนนี้อยู่ที่บ้านชลบุรีครับ มาตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับเข้ากราบหลวงปู่ไม่ได้ เพราะว่ามือถือใช้เน็ตไม่ได้ วันนี้ให้เจ้าหน้าที่ NT เข้ามาติดตั้งเน็ตบ้านใหม่เลยใช้ได้ครับ เมื่อวานกับวันนี้ตัดหญ้าเยอะแยะเลยครับ แล้วก็ทำตู้เย็นใหม่ ทำแอร์ เพื่อให้แม่กับพ่อที่อยากกลับมาอยู่ที่นี่เขาได้อยู่กันครับ ที่นี่มีต้นตะเคียนใหญ่อยู่ 1 ต้นครับหลวงปู่ หลวงปู่เขาไว้นานมากแล้ว ใต้ต้นตะเคียนมีเห็ดน้ำหมากสีแดงขึ้น เขาบอกว่ากินได้แต่ผมก็ไม่กล้าครับ พรุ่งนี้ยังมีอีกหลายอย่างที่ต้องทำครับหลวงปู่ เมื่อวานเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยครับ ช่วงนี้ฝนตกตลอดเลยครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
ปลอดภัยจากอันตราย ทุกๆๆทาง
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ที่บ้านชลบุรียังไม่เรียบร้อยเท่าไหร่เลยครับ ต้องไปอีกสักครั้งสองครั้งครับหลวงปู่น่าจะเสร็จ วันนี้เมื่อยมากเลยครับ ปลูกผักหวานป่ามา 11 ต้น เพกา 1 ต้น มะกรูด 1 ต้น มะนาว 1 ต้น พริกไทย 1 ต้น มะยงชิด1 ต้น และต้นดอกไม้สวยๆที่แม่ชอบอีก10 ต้นครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้