ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เปิดจองแล้ว "รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 รุ่น 2"

[คัดลอกลิงก์]
สุวัณโณ ตอบกลับเมื่อ 2013-7-22 19:16
สุวรรณโณ จองแบบช่อ เลข 91 ครับ

และขอเปลี่ยนแปลง ของ เฟ ...

รับทราบและอัพเดทให้แล้วครับท่าน
ขอสอบถาม ครับว่ามวลสารที่อุด องค์เนื้อชนวนล้วน แตกต่างกับองค์เนื้อสำริตและเนื้อทองแดง อย่างไร?
เพราะเห็น เนื้อสำริดฝังพระธาตุข้าวบิณฑ์    เนื้อทองแดงฝังตะกรุดหัวใจอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน
แต่เนื้อชนวนล้วนไม่เห็นฝั่งอะไรเลย.....
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-7-23 00:29
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2013-7-22 18:20
สละสิทธิ์เนื้อมวลสารแล้วเอาเป็นช่อดีมั้ยน่ะ..เริ่มเ ...

คิดให้ดี ...เมื่อเวลาผ่านไปมีเงินก็ใช่จะหาเก็บบูชาได้...     
               50 องค์  และ  90 ช่อ  ทั้งสองอย่างมีไม่ถึงหลัก 100  
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-22 16:38
แสดงว่าใครพลาด ผมจะได้มาเลยใช่มะ  ...

ลงชื่อสำรองรึยังล่ะค่ะ  ถ้ายังต้องตามคิวจ้า
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-22 16:39
ขอตังด้วยจิ

ถ้าอยากได้บางสิ่ง ต้องเสียบางอย่างไป

ถ้าใจศรัทธา ความต้องการที่ปรารถนาจะบังเกิดขึ้นได้จ้า

( ขอเจ้พูดสร้างภาพนิดนึงนะ )
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-22 20:12
รับทราบและอัพเดทให้แล้วครับท่าน

ขอบคุณครับพี่ชายหนู
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-7-23 00:23
ขอสอบถาม ครับว่ามวลสารที่อุด องค์เนื้อชนวนล้วน แตกต ...

ผงเหมือนกันครับ เนื้อชนวนหลักๆๆเป็นสำริดเก่า
มวลสารเก่าจากรุ่นแรก

ช่อกรรมการอุดผงเรียบร้อยแล้วครับ
พี่ท่านไหนที่ยังลังเล รีบจองน่ะครับ
ใกล้หมดเขตจองแล้วน่ะครับ
เฟม...zonya ตอบกลับเมื่อ 2013-7-23 01:16
ถ้าอยากได้บางสิ่ง ต้องเสียบางอย่างไป

ถ้าใจศร ...

morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-7-23 00:23
ขอสอบถาม ครับว่ามวลสารที่อุด องค์เนื้อชนวนล้วน แตกต ...

ผงเหมือนกัน แต่เนื้อสำริดกับเนื้อทองแดง จะผสมชนวนมวลสารเก่าที่เหลือจากการหล่อเนื้อชนวนล้วนปริมาณหนึ่ง แต่เนื้อชนวนล้วนนี่ มวลสารเก่าและชนวนต่างๆแบบ 100% ครับ แอบได้ยินอาจารย์พูดว่า เนื้อชนวนล้วนนี่ "แรงมากๆ"
เฟม...zonya ตอบกลับเมื่อ 2013-7-23 01:04
ลงชื่อสำรองรึยังล่ะค่ะ  ถ้ายังต้องตามคิวจ้า  ...

เจ๊ไม่เข้าใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้